ลานธรรมเสวนา: รับแจ้งปัญหาการใช้งานลานธรรม ลบกระทู้ ลบคำตอบ ฯลฯ - ลานธรรมเสวนา

เข้าไปดูเนื้อหา

• (28 หน้า)
  • +
  • « แรก
  • 4
  • 5
  • 6
  • 7
  • 8
  • สุดท้าย »
  • คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • ท่านไม่สามารถตอบกลับกระทู้นี้ได้

รับแจ้งปัญหาการใช้งานลานธรรม ลบกระทู้ ลบคำตอบ ฯลฯ หรืออีเมล์ไปที่ larndhamstaff@yahoo.com (งด fwd mail ทุกชนิดครับ)

#0 ผู้ใช้ออฟไลน์   เจตน์ ไอคอน

• เจตน์
  • กลุ่ม: ผู้ดูแลระบบ
  • ตอบ: 1035
  • สมัคร: 22/01/2004

ตอบ: 14/09/2010 - 23:23

รับแจ้งปัญหาการใช้งานที่กระทู้นี้นะครับ

หรือส่งอีเมล์ไปที่ larndhamstaff@yahoo.com ครับ
(งดฟอร์เวิร์ดเมล์ทุกชนิด)

สมาชิกที่ต้องการให้ผู้ดูแลแก้ไขหรือลบกระทู้ ขอความกรุณาโพสต์ลิ้งค์ของกระทู้ดังกล่าว และบอกเลขที่คำตอบ
เพื่อความสะดวกรวดเร็วในการทำงานของผู้ดูแลครับ
:09:
ดูก่อนภิกษุทั้งหลาย โทษ ๕ ประการของความไม่อดทนเหล่านี้ คือ
๑.ไม่เป็นที่รัก ไม่เป็นที่พอใจของคนมาก
๒. มากไปด้วยเวร
๓. มากไปด้วยโทษ
๔. หลง ถึงแก่ความตาย
๕. สิ้นชีวิตแล้ว ย่อมเข้าถึงอบาย ทุคคติ วินิบาต นรก
ดูก่อนภิกษุทั้งหลาย โทษของความไม่อดทน ๕ ประการเหล่านี้แล
ปัญจกนิบาต อังคุตตรนิกาย ๒๒/๒๘๒
6

• (28 หน้า)
  • +
  • « แรก
  • 4
  • 5
  • 6
  • 7
  • 8
  • สุดท้าย »
  • คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • ท่านไม่สามารถตอบกลับกระทู้นี้ได้

การตอบอื่นๆต่อกระทู้นี้

คำตอบก่อนหน้า: architect - PNoi - PNoi - นายบูมบูม - PNoi - Vivi Orunitia - Vivi Orunitia - Vivi Orunitia - นักปราชญ์ผู้เป็นที่รัก - Vivi Orunitia - PNoi - PNoi - PNoi - Vivi Orunitia - PNoi - Vivi Orunitia - เจตน์ - เจตน์ - เจตน์ - เจตน์ - เจตน์ - เจตน์ - เจตน์ - เจตน์ - เจตน์ - Vivi Orunitia - Vivi Orunitia - เจตน์ - เจตน์ - Vivi Orunitia - Vivi Orunitia - กานต์ - Jigsaw of destiny - กานต์ - ฮานามิ - เจตน์ - เจตน์ - ฮานามิ - เจตน์ - ฮานามิ - PNoi - เจตน์ - anegsangsoog - กอบ - anegsangsoog - ฮานามิ - ฮานามิ - พฤษภา - เจตน์ - กานต์ - PNoi - สาวิกา - ฮานามิ - เจตน์ - พฤษภา - กานต์ - แสงแดด - ฮานามิ - ฮานามิ - Lotion - เจตน์ - พฤษภา - พริม - ฮานามิ - ฮานามิ - เจตน์ - ฮานามิ - พฤษภา - เจตน์ - เจตน์ - ฮานามิ - เจตน์ - ฮานามิ - พฤษภา - Lotion - PNoi - ฮานามิ - กอบ - ฮานามิ - กอบ - เจตน์ - พริม - กานต์ - เนยยะ - กอบ - ฮานามิ - หาทางดับทุกข์ - กอบ - อังคาร - กอบ - หาทางดับทุกข์ - กอบ -

#92 ผู้ใช้ออฟไลน์   thanatos เทพเจ้าแห่งความตาย ไอคอน

• ตอบ 200+
  • กลุ่ม: สมาชิกลานธรรมทั่วไป
  • ตอบ: 220
  • สมัคร: 02/02/2008

ตอบ: 30/09/2010 - 08:39

รบกวนดูกระทู้คนพุทธคิดยังไงกับคนคริสต์ ให้ทีนะครับ ถ้าเห็นว่าไม่เหมาะสมก็ลบที้งไปเลยครับ ผมไม่อยากก่อความเดือดร้อน
0

#93 ผู้ใช้ออฟไลน์   PNoi ไอคอน

• ตอบ 6000+
  • กลุ่ม: ผู้ดูแลลานธรรม
  • ตอบ: 6528
  • สมัคร: 24/01/2004

ตอบ: 01/10/2010 - 02:30

แสดงข้อความที่โพสต์thanatos เทพเจ้าแห่งความตาย [ 30/09/2010 - 08:39 ]

รบกวนดูกระทู้คนพุทธคิดยังไงกับคนคริสต์ ให้ทีนะครับ ถ้าเห็นว่าไม่เหมาะสมก็ลบที้งไปเลยครับ ผมไม่อยากก่อความเดือดร้อน

ไม่ได้ก่อความเดือดร้อนแต่ประการใดนะคะ สบายใจเถอะค่ะ :114: เห็นมีสมาชิกไปแสดงความคิดเห็นในแง่มุมต่างๆ ที่เป็นประโยชน์ จึงขอเพียงปิดกระทู้นั้นเพื่อให้คุณสบายใจว่าจะไม่มีความคิดเห็นที่จะก่อให้มีการถกเถียงกันขึ้นได้ในกระทู้นั้นค่ะ
0

#94 ผู้ใช้ออฟไลน์   เภตรา ไอคอน

• ตอบ 10000+
  • กลุ่ม: สมาชิกลานธรรมถาวร
  • ตอบ: 11876
  • สมัคร: 02/04/2009

ตอบ: 16/10/2010 - 21:33

ขอรบกวนฝากผู้ดูแลช่วยพิจารณาย้ายกระทู้นี้
ไปกระดานที่เหมาะสมให้คุณเจ้าของกระทู้เธอด้วยนะคะ
เมื่อกลางวันเธออาจจะรีบเลยตั้งผิดห้องน่ะค่ะ

http://larndham.org/..._0&#entry736412
เรือ...ที่นายช่างต่อดีแล้วอย่างเข้มแข็ง เมื่อถูกคลื่นกระทบ ไม่เสียหายฉันใด
จิตของบุคคลใดเมื่อฝึกฝนให้ดีแล้ว คลื่นของกิเลสกระทบเข้า ย่อมไม่หวั่นไหว ก็ฉันนั้น

(หลวงปู่เหรียญ วรลาโภ)
0

#95 ผู้ใช้ออฟไลน์   PNoi ไอคอน

• ตอบ 6000+

ตอบ: 16/10/2010 - 22:13

อ้างอิง

ขอรบกวนฝากผู้ดูแลช่วยพิจารณาย้ายกระทู้นี้

ย้ายไปห้องชีวิตกับะรรมะแล้วค่ะ ขอบคุณน้องเภตราที่ดูแลกระทู้ในห้องสมุดให้ค่ะ :33: :09:
0

#96 ผู้ใช้ออฟไลน์   ngodngam ไอคอน

• ตอบ 2000+
  • ตอบ: 2353
  • สมัคร: 21/10/2009

ตอบ: 26/10/2010 - 15:59

ขอรบกวนท่านผู้ดูแลช่วยปิด ๓ กระทู้นี้ครับ (เหตุผลคือ กระผมตามดูแลกระทู้ตัวเองทั้งหมดไม่ไหวครับ ขอปิดบางส่วนดีกว่า โดยจะพยายามให้เหลือเปิดค้างไว้ไม่เกิน ๑๐ กระทู้ครับ)

กระดานชีวิตกับธรรมะ - แนะนำเพื่อน ๆ สมาชิกในเรื่องของการแจ้งลบกระทู้ และการลบความเห็น ฝากให้พิจารณาครับ

http://larndham.org/..._1&#entry733656

กระดานห้องสมุดธรรมะ - “การตามรู้จิต ตามรู้ความคิด” สอนโดยพระราชสังวรญาณ (หลวงพ่อพุธ ฐานิโย)

http://larndham.org/..._1&#entry731791

กระดานห้องสมุดธรรมะ - กรรมหนักจากการทำไม่ดีต่อพระพุทธศาสนา
http://larndham.org/..._1&#entry735347

ขอบพระคุณและอนุโมทนากับผู้ดูแลทุกท่านด้วยนะครับ :38: :09:

การโพสต์นี้ได้ถูกแก้ไขโดย บูมบูม: 26/10/2010 - 21:30

ขอนอบน้อมแต่พระพุทธ พระธรรม และพระสงฆ์ด้วยเศียรเกล้า
0

#97 ผู้ใช้ออฟไลน์   ngodngam ไอคอน

• ตอบ 2000+

ตอบ: 27/10/2010 - 16:17

ในกระดาน "รวมกระทู้งานบุญ" ชื่อกระทู้ "ขอรับหนังสือ เข้าห้องสมุดโรงเรียนค่ะ" ของคุณนฤมล
ใน คห ที่ ๕๔ หน้า ๓ ของกระทู้ จขกทได้แจ้งปิดกระทู้ครับ

http://larndham.org/...87/page__st__40
ขอนอบน้อมแต่พระพุทธ พระธรรม และพระสงฆ์ด้วยเศียรเกล้า
0

#98 ผู้ใช้ออฟไลน์   กอบ ไอคอน

• ตอบ: 12319
  • สมัคร: 23/01/2004

ตอบ: 27/10/2010 - 21:11

ลบแล้วครับ ขอบคุณที่แจ้งครับ
ไวรัสเรียกค่าไถ่ จะทำการเข้ารหัสไฟล์ในคอมพิวเตอร์ของเราทั้งหมดโดยเฉพาะไฟล์เอกสาร ทำให้เปิดใช้ไฟล์ไม่ได้ทั้ง Harddisk

ตอนนี้ทาง kaspersky ออกตัวถอดรหัสมาให้ครับ
ใครที่เจอไวรัสพวกนี้ ลองเข้าไปโหลดตัวแก้ไข ที่นี่นะครับ
http://support.kaspersky.com/viruses/utility#
0

#99 ผู้ใช้ออฟไลน์   คนคนหนึ่ง ไอคอน

• ตอบ 300+
  • ตอบ: 390
  • สมัคร: 10/09/2008

ตอบ: 28/10/2010 - 19:31

:33: มาตอบทุกหมวดแล้ว วันนี้เกือบลืมแวะมาทักที่นี่ค่ะ สวัสดีค่ะ :09:
ไม่สร้างความสุข บนความทุกข์ยากของผู้อื่่น
รักกันไว้เถิดเราเกิดร่วมแดนไทย
ไม่ใช่หน้าที่ของคนอื่นที่จะต้องทำความเข้าใจในสิ่งที่เราพูด แต่เป็นหน้าที่ของเราที่ต้องพูดให้คนอื่นเข้าใจ
0

#100 ผู้ใช้ออฟไลน์   ชัชวาล เพ่งวรรธนะ ไอคอน

• ตอบ 1000+
  • ตอบ: 1765
  • สมัคร: 03/05/2007

ตอบ: 03/11/2010 - 16:52

ขอลบกระทู้ครับในชีวิตกับธรรมะ
เวลาของสวรรค์ดาวดึงส์
เจ้ากรรมนายเวรคือจิตบันทึกกรรม
ความศักดิ์สิทธิ์พระคาถาชินบัญชรภาค3

คำภีร์หมื่นโลกธาตุ

ของชัชวาล เพ่งวรรธนะครับ

พี่น้อยว่างเมื่อไหร่ค่อยลบนะครับ
ขอบพระคุณมากครับ :09:
0

#101 ผู้ใช้ออฟไลน์   PNoi ไอคอน

• ตอบ 6000+

ตอบ: 03/11/2010 - 21:57

อ้างอิง

พี่น้อยว่างเมื่อไหร่ค่อยลบนะครับ
ขอบพระคุณมากครับ

พี่ลบให้ตอนเข้ามาทำงานค่ะ ไม่ได้ลบตอนว่างนะเนี่ย ถ้ารอให้พี่ว่างค่อยลบกระทู้นั้นคงคุยกันได้อีกนานนะเนี่ย :114:
3

#102 ผู้ใช้ออฟไลน์   ngodngam ไอคอน

• ตอบ 2000+

ตอบ: 07/11/2010 - 22:56

กระทู้ "ถามบรรดาคุณผู้หญิงถ้าสามีไปมีคนอื่นจะเลิกไหม" ในกระดานชีวิตกับธรรมะ
http://larndham.org/..._0&#entry739341

รบกวนท่านผู้ดูแลช่วยลบ คห ที่ ๑ ของผมด้วยครับ
อ่านกระทู้ดูอีกที เห็นว่า จขกท นั้นถามบรรดาคุณผู้หญิงครับ
กระผมอ่านข้ามไปครับ จึงเผลอไปตอบ ซึ่งผิดเจตนาของ จขกท ครับ :96:

(และเดี๋ยวถึงภรรยาแล้วจะมีปัญหาครับ
เดี๋ยวเธอจะเข้าใจว่าผมอยากจะอยู่ในกลุ่มบรรดาผู้หญิงและอยากมีสามีด้วย) :96:

ขออภัยด้วย และขอบพระคุณครับ :09: :38:
0

#103 ผู้ใช้ออฟไลน์   PNoi ไอคอน

• ตอบ 6000+

ตอบ: 08/11/2010 - 01:15

ลบให้แล้วค่ะพื่อสันติสุขในครอบครัวของคุณงดงาม :99: ทั้งๆ ที่พี่เห็นด้วยกับคำแนะนำตรงจุดของคุณงดงามนะคะที่ว่า :33:

อ้างอิง

ปัจจัยแตกต่างกันมีเยอะแยะครับ ...
ไม่แนะนำให้ไปลอกแบบการตัดสินใจนะครับ จะผิดพลาดเสียเปล่า ๆ

0

#104 ผู้ใช้ออฟไลน์   พริม ไอคอน

• ตอบ 2000+
  • ตอบ: 2357
  • สมัคร: 05/09/2007

ตอบ: 11/11/2010 - 14:16

อ้างอิง

ชัชวาล เพ่งวรรธนะ

ขอลบกระทู้ครับในชีวิตกับธรรมะ
เวลาของสวรรค์ดาวดึงส์
เจ้ากรรมนายเวรคือจิตบันทึกกรรม
ความศักดิ์สิทธิ์พระคาถาชินบัญชรภาค3

คำภีร์หมื่นโลกธาตุ

ของชัชวาล เพ่งวรรธนะครับ

อ้าว ลบเลยเหรอคะ นึกว่าแค่ล๊อคกระทู้ไว้ บางเรื่องยังตามอ่านอยู่เลยค่ะ คุณอ้อง :95:
"ทำเหตุในปัจจุบันดี...ผลในอนาคตย่อมต้องดี"
สมเด็จพุฒาจารย์ (โต)
0

#105 ผู้ใช้ออฟไลน์   ชัชวาล เพ่งวรรธนะ ไอคอน

• ตอบ 1000+
  • ตอบ: 1765
  • สมัคร: 03/05/2007

ตอบ: 11/11/2010 - 14:48

:99: อ้องต้องขออภัยในเรื่องของการลบกระทู้ด้วยนะครับ
เพราะได้ปรับแก้ไขในรายละเอียดเพื่อความสมบูรณ์ครับ :99:

เหตุที่ลบกระทู้คือโดนจองตัวให้ออกหนังสือถึง๔เล่มไปแล้วครับ
คาดว่าหนังสือของอ้องคงจะออกในช่วงปลายปีหรือต้นปีนี่หล่ะครับ

คราวนี้สิ่งที่เขียนจะกลายเป็นลิขสิทธิ์ของสำนักพิมพ์ไป๕ปี
เลยต้องขอลบกระทู้ออกไปเพื่อป้องกันเพื่อนๆเอาไปวางในกระทู้อื่นๆนะครับคุณพริม :08:

ช่วงนี้เลยยุ่งๆเพราะกำลังทำงานเล่มที่๔อยู่ครับเลยต้องขอโทษน้องๆที่ไม่ได้เข้ามาตอบหรือตั้งกระทู้ครับ
แต่อาจจะแวบๆเข้ามาดูในยามว่างนะครับ
อนึ่งในคำขอบคุณของหนังสือ
อ้องได้ขอบคุณเจ้าหน้าที่ ผู้ดูแลระบบ ทุกๆท่านที่ให้โอกาสในการแสดงกระทู้ธรรมเอาไว้
รวมทั้งเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆในลานธรรมทุกๆท่านที่คอยเป็นกำลังใจ ที่พึ่ง ชี้นำมาด้วย

ก็ขออนุญาตพี่น้อยและเจ้าหน้าที่ระบบทุกๆท่านมาด้วย ณ ที่นี้

ด้วยความเคารพในธรรมเสมอครับ
ชัชวาล เพ่งวรรธนะ
0

#106 ผู้ใช้ออฟไลน์   PNoi ไอคอน

• ตอบ 6000+

ตอบ: 12/11/2010 - 09:50

อ้างอิง

เหตุที่ลบกระทู้คือโดนจองตัวให้ออกหนังสือถึง๔เล่มไปแล้วครับ
คาดว่าหนังสือของอ้องคงจะออกในช่วงปลายปีหรือต้นปีนี่หล่ะครับ

พี่ขอแสดงความยินดีกับน้องอ๋องที่เป็นนักเขียนมืออาชีพไปอีกคนหนึ่ง :33: ขอให้หนังสือติด bestsellers list ค่ะ :94:
0

#107 ผู้ใช้ออฟไลน์   พริม ไอคอน

• ตอบ 2000+
  • ตอบ: 2357
  • สมัคร: 05/09/2007

ตอบ: 16/11/2010 - 11:06

อ่า... เราจะได้มีนักเขียนฝีมือดี มารวมเป็นเล่มให้อ่านแล้ว เยี่ยมไปเลยค่ะ ตามอ่านในเว็บพอนานวันเข้า ก็ตาถั่วเหมือนกันค่ะ :25:

ขอแสดงความยินดีล่วงหน้านะคะ ขอให้ทุกอย่างสำเร็จ ลุล่วงด้วยดีค่ะ :69:
"ทำเหตุในปัจจุบันดี...ผลในอนาคตย่อมต้องดี"
สมเด็จพุฒาจารย์ (โต)
0

#108 ผู้ใช้ออฟไลน์   บัวจงกลนี ไอคอน

• ตอบ 1000+
  • ตอบ: 1779
  • สมัคร: 19/05/2009

ตอบ: 16/11/2010 - 11:14

พี่อ้องเป็นนักเขียนไปแล้วหรือนี่ มีแจกฟรีไหมพี่อ้อง ขอรับแจกเป็นคนแรกนะ :114:
สพฺพปาปสฺส อกรณํ กุสลสฺสูปสมฺปทา
สจิตฺตปริโยทปนํ เอตํ พุทฺธาน สาสนํ ฯ

"การไม่ทำชั่วทั้งปวง หรือการไม่ทำบาปทั้งปวง การทำกุศลหรือความดีให้ถึงพร้อม
การทำจิตใจให้บริสุทธิ์ผ่องใส นี้เป็นคำสอนของพระพุทธเจ้าทั้งหลาย"
0

#109 ผู้ใช้ออฟไลน์   เภตรา ไอคอน

• ตอบ: 11876
  • สมัคร: 02/04/2009

ตอบ: 21/11/2010 - 11:42

ขอรบกวนผู้ดูแลช่วยลบกระทู้ ฐานิยปูชา นี้ด้วยค่ะ
เพราะใส่หัวข้อความกระทู้ไม่ถูกต้อง

http://larndham.org/...B8%8A%E0%B8%B2/

และเภตราได้ทำการตั้งกระทู้ใหม่แล้วค่ะ

ขอบพระคุณค่ะ :09:
เรือ...ที่นายช่างต่อดีแล้วอย่างเข้มแข็ง เมื่อถูกคลื่นกระทบ ไม่เสียหายฉันใด
จิตของบุคคลใดเมื่อฝึกฝนให้ดีแล้ว คลื่นของกิเลสกระทบเข้า ย่อมไม่หวั่นไหว ก็ฉันนั้น

(หลวงปู่เหรียญ วรลาโภ)
0

#110 ผู้ใช้ออฟไลน์   กอบ ไอคอน

• ตอบ: 12319
  • สมัคร: 23/01/2004

ตอบ: 21/11/2010 - 17:20

ลบเรียบร้อยครับ
ไวรัสเรียกค่าไถ่ จะทำการเข้ารหัสไฟล์ในคอมพิวเตอร์ของเราทั้งหมดโดยเฉพาะไฟล์เอกสาร ทำให้เปิดใช้ไฟล์ไม่ได้ทั้ง Harddisk

ตอนนี้ทาง kaspersky ออกตัวถอดรหัสมาให้ครับ
ใครที่เจอไวรัสพวกนี้ ลองเข้าไปโหลดตัวแก้ไข ที่นี่นะครับ
http://support.kaspersky.com/viruses/utility#
0

#111 ผู้ใช้ออฟไลน์   กลอง ไอคอน

• ตอบ 3000+
  • ตอบ: 3845
  • สมัคร: 01/05/2004

ตอบ: 22/11/2010 - 09:47

สวัสดีครับ
ขออนุญาตแก้ไขรายละเอียดกระทู้ 3 จุดครับ

1. หัวข้อกระทู้:
- เดิม: ขอเชิญร่วมบวชพระ ณ วัดอ้อน้อย เพื่อถวายเป็นพระราชกุศลแด่พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว
- ใหม่: ขอเชิญร่วมบวชพระ ณ วัดอ้อน้อย (19พ.ย.-19ธ.ค.53)

2. ส่วนขยายกระทู้:
- เดิม: วันที่ 19 พฤศจิกายน - 19 ธันวาคม พ.ศ. 2553
- ใหม่: วันนี้ข้าพเจ้าไปถือศีล 8 และขอขมาทุกท่าน

3. ความคิดเห้นที่ 1:
- เดิม:
สวัสดีครับ
พรุ่งนี้จะไปถือศีล 8 ที่วัดอ้อน้อยครับ
ขอกราบอโหสิกรรมทุกท่านหากเคยล่วงเกินทั้งที่เจตนา และไม่เจตนา และขอกราบอนุโมทนาทุกท่าน

- ใหม่:
เนื่องจากวันนี้ข้่าพเจ้าจะเดินทางไปถือศีล 8 ณ วัดอ้อน้อยเป็นระยะประมาณ 1-2 สัปดาห์ (ยังไม่ได้ตัดสินใจเรื่้องบวชพระ)

ข้าพเจ้าจึงขอขมาพระรัตนตรัย พระโพธิสัตว์ เทวดา ทุกดวงจิตในทุกๆ ภพ สมาชิกทุกท่านในลานธรรม และขออโหสิกรรมจากทุกท่าน หากข้าพเจ้าพลาดพลั้ง ล่วงเกินด้วย กาย วาจา และใจ ทั้งที่เจตนา และไม่เจตนา

หมายเหตุ: ข้าพเจ้าอาจจะไม่ได้อยู่ดูกระทู้ครับ
และท้ายสุดนี้ข้าพเจ้าขอให้ทุกท่านมีสัมมาทิฐฐิ สัมมาอาชีพ และมีสุขภาพร่างกายที่่แข็งแรงด้วยเทอญ
:09: :09: :09:

การโพสต์นี้ได้ถูกแก้ไขโดย บูมบูม: 22/11/2010 - 18:48
เหตุผลในการแก้ไข:: ทีมงานแก้ให้แล้วนะครับ

ขออนุญาตแนำนำ website ธรรมะต่างๆ ครับ
1. หลวงตามหาบัว ญาณสัมปันโน: http://www.luangta.com/
2. วัดบุญญาวาส: http://www.watboonyawad.com
3. วัดป่าสุคะโต: http://www.pasukato.org/
4. ฟังธรรม.com: http://www.fungdham.com/ - ศูนย์รวมไฟล์ download เพื่อการเผยแผ่ธรรมะ
5. http://bannpeeploy.exteen.com
0

คำตอบต่อไป: ณ ฟ้า - กอบ - itim - กอบ - itim - กอบ - เภตรา - กอบ - เภตรา - อโณ นีมัตร - กอบ - กอบ - เภตรา - เภตรา - กอบ - เภตรา - เภตรา - เภตรา - เภตรา - เภตรา - เภตรา - กอบ - เภตรา - กอบ - เภตรา - เภตรา - PNoi - เภตรา - กอบ - เภตรา - กอบ - เภตรา - hoswalt - PNoi - พรรณนา - กอบ - พรรณนา - กอบ - PNoi - กอบ - เภตรา - PNoi - เภตรา - มุ่งเต็มใจ - PNoi - TemplarKnight - PNoi - กอบ - เภตรา - กอบ - ngodngam - กอบ - แตงกวา - PNoi - พุทธฏีกา - PNoi - วัลลภ - กอบ - ณรงค์ชัย - กอบ - itim - PNoi - itim - itim - ณรงค์ชัย - เภตรา - PNoi - OpenMind - PNoi - เภตรา - เภตรา - ณรงค์ชัย - วิฬาร์วรรณ - กอบ - พุทธฏีกา - กอบ - Yupa W. - กอบ - เนยยะ - กอบ - เภตรา - กอบ - เภตรา - กอบ - เภตรา - กอบ - กลอง - กอบ - กลอง - กอบ - joy1983 - ngodngam - PNoi - กลอง - PNoi - yajai - กอบ - ngodngam - กลอง - PNoi - Jigsaw of destiny - กอบ - กอบ - ธรรมอุทิศ_261249 - PNoi - Jigsaw of destiny - กอบ - ngodngam - PNoi - ngodngam - PNoi - ngodngam - PNoi - ชงโค - PNoi - ชงโค - กอบ - anegsangsoog - PNoi - Jigsaw of destiny - กอบ - ngodngam - PNoi - วสละ - hoswalt - PNoi - พุทธฏีกา - PNoi - พุทธฏีกา - กอบ - พอใจ - กอบ - สุนิสา - พีที - PNoi - PNoi - เภตรา - ngodngam - PNoi - กลอง - PNoi - ngodngam - กอบ - ngodngam - กอบ - venfaa - กอบ - ngodngam - ammy_2525 - กานต์ - กลอง - แตงกวา - แตงกวา - ลูกจันทรา - กอบ - เภตรา - กลอง - venfaa - กลอง - PNoi - ทรมาน - oratch - วัดกาญจนบริรักษ์ - PNoi - กลอง - PNoi - วัดกาญจนบริรักษ์ - กลอง - PNoi - ngodngam - ลูกโค - กอบ - เภตรา - กอบ - panitta3 - panitta3 - เภตรา - เภตรา - กอบ - เภตรา - กอบ - เภตรา - กอบ - เภตรา - กอบ - เภตรา - กอบ - apanan - กอบ - dechacheng - PNoi - ตะวันสีชมพู - PNoi - เภตรา - กอบ - นายโจโจ้ - เภตรา - บูมบูม - venfaa - PNoi - เภตรา - กอบ - คนน่ารัก - PNoi - พุทธฏีกา - พุทธฏีกา - PNoi - พุทธฏีกา - กอบ - พุทธฏีกา - กอบ - Jigsaw of destiny - กอบ - Jigsaw of destiny - Jigsaw of destiny - กอบ - Jigsaw of destiny - กอบ - venfaa - กอบ - กลอง - กอบ - ngodngam - เภตรา - กอบ - venfaa - กอบ - กลอง - PNoi - พระสมรัก - ngodngam - Lotion - ธุวัง มะระณัง - PNoi - เภตรา - บัวจงกลนี - กอบ - PNoi - พุทธฏีกา - PNoi - พุทธฏีกา - lovemelovemyfm - กอบ - ngodngam - yimyim - yimyim - yimyim - กอบ - louis_bun - PNoi - ลูกสาวคนโต - PNoi - lada - lada - lada - กอบ - เภตรา - ปภาสร - ปภาสร - benyapa - ปภาสร - ปภาสร - ศิษย์นอกวัด - PNoi - กลอง - กตพโล - เภตรา - เภตรา - ngodngam - นรชาติ - กอบ - นรชาติ - กอบ - นรชาติ - พริม - PNoi - นรชาติ - PNoi - กอบ - กตพโล - pann - pann - กอบ - เภตรา - กอบ - กลอง - พริม - กอบ - กลอง - กอบ - ngodngam - กอบ - กลอง - Jigsaw of destiny - joy1983 - กอบ - joy1983 - gift - mayrin - เภตรา - เภตรา - จำปาลาว - กอบ - กลอง - dhamm33 - กอบ - เภตรา - จรรยา - chaordic - อังคาร - กลอง - PNoi - เนยยะ - mayrin - human555 - human555 - กลอง - human555 - กลอง - กลอง - กอบ - เภตรา - กอบ - กอบ - เภตรา - yaa - yaa - ngodngam - ngodngam - pomjung9 - pomjung9 - กอบ - pomjung9 - pomjung9 - เภตรา - กอบ - เภตรา - เภตรา - ณรงค์ชัย - กอบ - ณรงค์ชัย - กอบ - เภตรา - เภตรา - เภตรา - ณรงค์ชัย - joy1983 - เภตรา - เภตรา - human555 - เภตรา - ngodngam - กอบ - ngodngam - veelabulus - human555 - phraedhammajak - ngodngam - PNoi - phraedhammajak - phraedhammajak - กอบ - ngodngam - phraedhammajak - human555 - phraedhammajak - เภตรา - อัปปมัญญา - สุพัฒน์ - tb - phraedhammajak - เนยยะ - เภตรา - กอบ - กอบ - ngodngam - กอบ - phraedhammajak - ngodngam - เภตรา - กอบ - เภตรา - กอบ - เภตรา - เภตรา - เภตรา - เภตรา - เภตรา - human555 - เภตรา - phraedhammajak - เภตรา - ngodngam - human555 - phraedhammajak - phraedhammajak - Aunnatsu - เภตรา - ngodngam - กอบ - ngodngam - กอบ - เภตรา - phraedhammajak - ngodngam - ngodngam - ngodngam - namsompun - sssboun - บูมบูม - เภตรา - ngodngam - ngodngam - เภตรา - sssboun - shadee - ngodngam - Jigsaw of destiny - sssboun - บูมบูม - กอบ - กอบ - sssboun - Jigsaw of destiny - เภตรา - เภตรา - เภตรา - Jigsaw of destiny - sssboun - Jigsaw of destiny - ngodngam - ngodngam - ngodngam - ngodngam - ngodngam - ngodngam - ngodngam - ngodngam -
  • (28 หน้า)
  • +
  • « แรก
  • 4
  • 5
  • 6
  • 7
  • 8
  • สุดท้าย »

1 ผู้ใช้กำลังอ่านกระทู้นี้
0 สมาชิก, 1 ผู้เยี่ยมชม, 0 ผู้ใช้ที่ไม่ระบุชื่อ