ลานธรรมเสวนา: รับแจ้งปัญหาการใช้งานลานธรรม ลบกระทู้ ลบคำตอบ ฯลฯ - ลานธรรมเสวนา

เข้าไปดูเนื้อหา

• (28 หน้า)
  • +
  • « แรก
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
  • 6
  • สุดท้าย »
  • คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • ท่านไม่สามารถตอบกลับกระทู้นี้ได้

รับแจ้งปัญหาการใช้งานลานธรรม ลบกระทู้ ลบคำตอบ ฯลฯ หรืออีเมล์ไปที่ larndhamstaff@yahoo.com (งด fwd mail ทุกชนิดครับ)

#0 ผู้ใช้ออฟไลน์   เจตน์ ไอคอน

• เจตน์
  • กลุ่ม: ผู้ดูแลระบบ
  • ตอบ: 1035
  • สมัคร: 22/01/2004

ตอบ: 14/09/2010 - 23:23

รับแจ้งปัญหาการใช้งานที่กระทู้นี้นะครับ

หรือส่งอีเมล์ไปที่ larndhamstaff@yahoo.com ครับ
(งดฟอร์เวิร์ดเมล์ทุกชนิด)

สมาชิกที่ต้องการให้ผู้ดูแลแก้ไขหรือลบกระทู้ ขอความกรุณาโพสต์ลิ้งค์ของกระทู้ดังกล่าว และบอกเลขที่คำตอบ
เพื่อความสะดวกรวดเร็วในการทำงานของผู้ดูแลครับ
:09:
ดูก่อนภิกษุทั้งหลาย โทษ ๕ ประการของความไม่อดทนเหล่านี้ คือ
๑.ไม่เป็นที่รัก ไม่เป็นที่พอใจของคนมาก
๒. มากไปด้วยเวร
๓. มากไปด้วยโทษ
๔. หลง ถึงแก่ความตาย
๕. สิ้นชีวิตแล้ว ย่อมเข้าถึงอบาย ทุคคติ วินิบาต นรก
ดูก่อนภิกษุทั้งหลาย โทษของความไม่อดทน ๕ ประการเหล่านี้แล
ปัญจกนิบาต อังคุตตรนิกาย ๒๒/๒๘๒
6

• (28 หน้า)
  • +
  • « แรก
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
  • 6
  • สุดท้าย »
  • คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • ท่านไม่สามารถตอบกลับกระทู้นี้ได้

การตอบอื่นๆต่อกระทู้นี้

คำตอบก่อนหน้า: architect - PNoi - PNoi - นายบูมบูม - PNoi - Vivi Orunitia - Vivi Orunitia - Vivi Orunitia - นักปราชญ์ผู้เป็นที่รัก - Vivi Orunitia - PNoi - PNoi - PNoi - Vivi Orunitia - PNoi - Vivi Orunitia - เจตน์ - เจตน์ - เจตน์ - เจตน์ - เจตน์ - เจตน์ - เจตน์ - เจตน์ - เจตน์ - Vivi Orunitia - Vivi Orunitia - เจตน์ - เจตน์ - Vivi Orunitia - Vivi Orunitia - กานต์ - Jigsaw of destiny - กานต์ - ฮานามิ - เจตน์ - เจตน์ - ฮานามิ - เจตน์ - ฮานามิ - PNoi - เจตน์ - anegsangsoog - กอบ - anegsangsoog - ฮานามิ - ฮานามิ - พฤษภา - เจตน์ - กานต์ - PNoi -

#51 ผู้ใช้ออฟไลน์   สาวิกา ไอคอน

• ตอบ 3000+
  • กลุ่ม: สมาชิกลานธรรมถาวร
  • ตอบ: 3980
  • สมัคร: 23/01/2004

ตอบ: 21/09/2010 - 10:04

อิอิ ...น้องเจตน์อ้อนยังกะเป็นนักร้องแน่ะ
อ้อนซ้าขนาดนี้ ... ใครจะใจร้ายได้ลงคอหนอ?

รักผมสักหน่อยนะคร้าบ
อยากจะรักเหมือนกันแหละ แต่ไม่กล้า :10:
...~~~"สาวิกา" คนร่าเริง บันเทิงธรรม~~~...
...~~~ บ้านประจำ รวมพล (คน) รายงานข่าว~~~...
...~~~ ฝนจะตก แดดจะออก ร้อนหรือหนาว~~~...
...~~~ ขอเชิญชาว สหายธรรม ร่วมเสวนา~~~...
0

#52 ผู้ใช้ออฟไลน์   ฮานามิ ไอคอน

• ตอบ 100+
  • กลุ่ม: สมาชิกผู้อ่านอย่างเดียว
  • ตอบ: 165
  • สมัคร: 08/06/2010

ตอบ: 21/09/2010 - 12:06

แสดงข้อความที่โพสต์เจตน์ [ 20/09/2010 - 23:24 ]

แสดงข้อความที่โพสต์ฮานามิ [ 20/09/2010 - 09:47 ]

แสดงข้อความที่โพสต์เจตน์ [ 20/09/2010 - 02:04 ]

แสดงข้อความที่โพสต์ฮานามิ [ 19/09/2010 - 18:11 ]

ก่อนจะไปถึงการปรับโทษเป็นอ่านอย่างเดียว ตามกฎคือภาคทัณฑ์ ก่อนเป็นลำดับแรกไม่ใช่หรือครับ

ไม่จำเป็นครับต้องภาคทัณฑ์ครับ เป็นผู้อ่านอย่างเดียวเลยก็ได้ครับ อยู่ในคำตอบด้านบนแล้วครับ :02:

อย่าแถครับ :10:

พี่ฮานามิครับ ด้านบนเขียนชัดไว้แล้วครับ ผมว่าผมอธิบายชัดเจนแล้วนะครับ :95:
แหม่..ยังอุตส่าห์จะมาต่อว่ากันได้ อันนี้น่านำไปพิจารณานะครับ ว่าทำไมต้องมาว่ากัน พูดด้วยเหตุผลกันก็น่าจะได้ :20:

เอ้า ถ้าผมจะขอความเป็นธรรมบ้าง ว่า..
หากคุณฮานามิ หรือท่านอื่นๆไม่รู้จักกับคุ้นเคยผมเลย แค่คุยกันในกระดาน
แต่ด้วยความคิดเห็นไม่เหมือนกัน จึงไม่ชอบผมโดยทันที เพราะแค่ในกระดานตัวอักษร หรือเสียงลือเสียงเล่าอ้าง

เอาอย่างนี้ ด้วยน้ำใสใจจริงเลย ผมไม่ได้มีความโกรธเกลียดอะไรกับคุณนักปราชญ์เลยที่ผมปรับสถานะไปนั่น กับคุณฮานามิด้วย
จะบอกว่าผมรักเลยก็ได้เอ้า ผมรักลง ผมรักได้ ผมก็อยากให้พี่ไปนิพพานชาตินี้ ผมเป็นของผมอย่างนี้

ผมโตมากับกระดานสนทนาที่ 84000.org มาตั้งแต่อายุ 18 19 20 21
ผมเป็น webmaster ดูกระทู้คนเดียวที่นั้น
นั่นก็ 10 ปีมาแล้ว และผมได้ข้อสรุปให้กับชีวิตได้อย่างหนึ่งที่จะปลอดภัยในการเดินทางในวัฏสงสารนี้ คือการเลือก
เลือกที่จะคิดด้วยเมตตา พูดด้วยเมตตา มองด้วยสายตาแววตาที่เมตตา

ที่เล่ามาเพื่อจะบอกว่ารักผมได้ไหม เหมือนที่ผมก็ยังรักพี่ได้ นี่คือความจริง ณ ตอนนี้
ผมไม่เห็นว่าเราจะควรทำร้ายกันด้วยวาจา

พี่ก็ชาวพุทธ ผมก็ชาวพุทธ เราไปวัด ไปกราบพระ ทำบุญกุศล ตั้งใจภาวนาไปนิพพาน เหมือนกัน
ถึงแม้ว่าพี่จะมองว่าผมเห็นผิด เคารพครูบาอาจารย์ผิดนั้น
พี่ก็ควรเมตตาผมรักผมได้นะครับ อย่าใจร้ายกับผมเลยครับ

ขอความเมตตา :09:

อ่านแล้วคิดถึงสมาชิกที่โดนปรับโทษไปทั้งหมด เช่น นักปราชน์อันเป็นที่รัก,โอเอซิส,boonga,ไร้สาย ฯ ทุกท่านไม่เคยได้รับความ 'เมตตา' จากคณะผู้ดูแลส่วนใหญ่

นอกจากนี้ยังมี คุณตรงประเด็นที่ได้รับการปฎิบัติที่ไม่เหมาะสมจากสมาชิกด้วยกัน หรือแม้แต่ คุณอนุตตริยะและคุณจันทรังสี ก็ไม่ได้รับ'ความเมตตา' จากกลุ่มผู้ดูแล

แต่คุณเจตต์ กลับมาร้องขอความเมตตา เห็นใจ ในตอนนี้ แต่ที่ผ่านมาเคยคิดที่จะหยิบยื่น 'ความเมตตา ความเห็นใจ'ให้กับผู้ที่มีความคิดเห็นไม่เหมือนคุณก่อนรึเปล่าครับ

ทั้งหมดที่คุณเจตต์ขอมา คุณเคย
ตราบใดที่ตัวเรา..[b]ใจไม่ใสสะอาดบริสุทธ์[/b]..
ความอยาก..[b]จะปกป้องพระศาสนา[/b]..ของเรา..
ก็เป็นเพียงคำสวย ๆ ที่..[b]อวิชชา[/b]..ยืมมาใช้..แค่นั้นเอง
=========================================
ต้องรอเป็นโสดาก่อนจึงจะปกป้องพระศาสนาได้มั้ง
-4

#53 ผู้ใช้ออฟไลน์   เจตน์ ไอคอน

• เจตน์

ตอบ: 21/09/2010 - 14:12

แสดงข้อความที่โพสต์ฮานามิ [ 21/09/2010 - 12:06 ]

อ่านแล้วคิดถึงสมาชิกที่โดนปรับโทษไปทั้งหมด เช่น นักปราชน์อันเป็นที่รัก,โอเอซิส,boonga,ไร้สาย ฯ ทุกท่านไม่เคยได้รับความ 'เมตตา' จากคณะผู้ดูแลส่วนใหญ่

ลองคิดสักนิดนะครับ ว่าผู้ดูแลคนอื่นตอนลานธรรม 3 ใช้เมตตาหรือเปล่า
เพราะว่าใช้เวลา 3 เดือนในการคอยลบกระทู้ คอยลบความเห็น ต้องคอยมานั่งอ่าน ข้อความยาวๆๆ ต้องมารับอีเมล์คนเขียนมาว่าว่าปล่อยไว้ทำไม ฯลฯ
ลบไปก็หลายครั้ง ก็มาใหม่ ก่อนที่จะแบนไปนั้น ใช้เวลายาวนานในลานธรรม3
ซึ่งพบว่าในที่สุดแล้วก็ไม่มีอะไรดีขึ้นครับ ในที่สุดก็ต้องแบนกันอยู่ดี :20:
ลองมองในโลก .... แล้วกระดานอื่นๆ ที่คนเข้าเยอะๆ เค้าจัดการกันง่ายกว่านี้ครับ แบนแหลกเลย ไม่มานั่งอธิบายหรอกครับ

แสดงข้อความที่โพสต์ฮานามิ [ 21/09/2010 - 12:06 ]

นอกจากนี้ยังมี คุณตรงประเด็นที่ได้รับการปฎิบัติที่ไม่เหมาะสมจากสมาชิกด้วยกัน หรือแม้แต่ คุณอนุตตริยะและคุณจันทรังสี ก็ไม่ได้รับ'ความเมตตา' จากกลุ่มผู้ดูแล

คุณฮานามิมีข้อมูลไม่เพียงพอในเรื่องนี้อย่างแน่นอนครับ ฟังความข้างเดียว มาตัดสินไม่ได้นะครับว่าเรียกว่าไร้เมตตาหรือไม่น่ะครับ
ถ้าได้รับข้อมูลไม่ครบแล้วเชื่อว่าสารที่ตนรับมานั้นถูกต้อง อันนี้ผมว่าไม่ใช่สิ่งที่เรียกว่า เป็นธรรม แน่นอนครับ

แต่คุณเจตต์ กลับมาร้องขอความเมตตา เห็นใจ ในตอนนี้ แต่ที่ผ่านมาเคยคิดที่จะหยิบยื่น 'ความเมตตา ความเห็นใจ'ให้กับผู้ที่มีความคิดเห็นไม่เหมือนคุณก่อนรึเปล่าครับ

ที่ผ่านมา ทำอยู่ตลอดครับ แม้ไม่มีใครรู้ครับ :02:
ลานธรรมเสวนาเคยประจานใครไหมครับ ว่า post ว่าอะไรเลยโดนลบ เลยโดนแบน
ไปทำอะไรไว้ที่ไหนบ้างหนักหนาแค่ไหน เลยโดนแบน โดนไล่ออก นี่ต้องคิดนะครับ
ว่าผู้ดูแลทำตามคำสั่งสอนพระพุทธเจ้าไหม

เรื่องนี้ไม่ใช่เรื่องใหม่หรอกครับ
ในพระไตรปิฎก ผมไม่เคยเห็นสาวกขององค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าพระองค์ใด กล่าวให้ร้ายคนในลัทธิอื่นๆ หรือคนในศาสนาที่มีความเห็นผิดเลยครับ
เห็นว่าก็ตั้งใจภาวนาของตนไป ไม่ได้จะปกป้องพุทธศาสนาด้วยการทำลายคนที่คิดเห็นไม่เหมือนตน แต่ปกป้องพุทธศาสนาด้วยการภาวนา เป็นพยานให้กับพระพุทธเจ้า
ส่วนการกล่าวว่าใครทำอะไรผิดไว้ที่ไหนอย่างไรนั้น ก็มีมารยาท พิจารณาด้วยปัญญา เตือนกันที่คนน้อยๆ รักษาน้ำใจกัน
ส่วนมากจะมีแต่ฝ่ายเดียรถีย์ หรือฝ่ายพระเทวทัตกล่าวโจทย์อยู่ตลอด โพทนาตลอด ฯลฯ
นี่คือสิ่งที่น่าพิจารณานะครับ :96:

ทั้งหมดที่คุณเจตต์ขอมา คุณเคย

ส่วนอันนี้น่าจะยังเขียนไม่ครบ :02:
ดูก่อนภิกษุทั้งหลาย โทษ ๕ ประการของความไม่อดทนเหล่านี้ คือ
๑.ไม่เป็นที่รัก ไม่เป็นที่พอใจของคนมาก
๕. สิ้นชีวิตแล้ว ย่อมเข้าถึงอบาย ทุคคติ วินิบาต นรก
ดูก่อนภิกษุทั้งหลาย โทษของความไม่อดทน ๕ ประการเหล่านี้แล
ปัญจกนิบาต อังคุตตรนิกาย ๒๒/๒๘๒
7

#54 ผู้ใช้ออฟไลน์   พฤษภา ไอคอน

• ตอบ 100+
  • ตอบ: 118
  • สมัคร: 06/02/2006

ตอบ: 21/09/2010 - 15:12

ขออนุญาตแสดงความเห็น

อ้างอิง

คุณตรงประเด็นที่ได้รับการปฎิบัติที่ไม่เหมาะสมจากสมาชิกด้วยกัน

กรณีคุณตรงประเด็น ไม่เกี่ยวอะไรกับผู้ดูแลสักหน่อย
เป็นการพิจารณาตัวเอง
สมาชิกท่านนั้นไม่ได้ทำอะไร

คุณตรงประเด็น เข้าไปในกระทู้ของเขา
แล้วแสดงความคิดเห็น ผิดประเด็นเองต่างหาก
สมควรที่จะพิจารณาัตัวเอง ก็ถูกต้องแล้ว
เขาแค่เชิญออกจากระทู้ของเขา ให้ไปตั้งกระทู้เอง
ไม่ได้ไล่ออกจากลานธรรมนี่นา
2

#55 ผู้ใช้ออฟไลน์   กานต์ ไอคอน

• ตอบ 4000+
  • ตอบ: 4289
  • สมัคร: 13/08/2004

ตอบ: 22/09/2010 - 11:34

:09: ขออนุญาต quote ซ้ำครับ

แสดงข้อความที่โพสต์กานต์ [ 20/09/2010 - 23:53 ]

เข้ามาเป็นกำลังใจให้กับเจตน์ และทีมงานทุกๆท่านครับ :09:

จริงๆ จะเขียนยาวนะ

แต่สรุปสั้นๆ ว่า ใช้เวลาไปกับการพัฒนาลานธรรมในหลายๆอย่างดีกว่าครับ อย่าเสียเวลากับการถกเถียงพวกนี้เลยครับ

ผมว่า คุณฮานามิ ควรจะเคารพการวินิจฉัยของผู้ดูแลนะครับ แล้วผมไม่เห็นว่า ท่านอื่นๆ เค้าจะโดนปรับสถานะแบบนี้เลย ไม่ใช่ว่า ต้อง post กระทู้้ไปในแนวทางเดียวกันนะครับ แต่ว่า อะไรก็ตาม ก็ควรดูกฏ กติกา แล้วก็เหมือนที่คุณ พฤษภาเขียนไว้

เจตนาก็ชัดๆ อยู่แล้วครับ ประเด็นพวกนั้น คุยไปก็ถกเถียงกันไปเปล่าๆ

มรรคผลอยู่ข้างหน้า มองหาแล้วจะพบ
--
จาก พี่ตุลย์ ดังตฤณ งานสัปดาห์หนังสือแห่งชาติครั้งที่ ๓๓ วันที่ ๓ เมษายน ๒๕๔๘

-----------
วิมุตติปฏิปทา :

หนทางยังมีอยู่ ผู้เดินทางยังไม่ขาดสาย
ลงมือเสียแต่วันนี้ ก่อนที่กระแสลมแห่งกาลเวลา
จะพัดพารอยพระบาทของท่านหายไป เพราะถึงเวลานั้น
พวกเราก็จะต้องระหกระเหินไร้ทิศทาง ไปอีกแสนนาน ...

_/|\_ _/|\_ _/|\_

พระอาจารย์ปราโมทย์ ปาโมชฺโช
0

#56 ผู้ใช้ออฟไลน์   แสงแดด ไอคอน

• ตอบไม่มาก
  • กลุ่ม: ยกเลิกการเป็นสมาชิก
  • ตอบ: 24
  • สมัคร: 06/03/2008

ตอบ: 22/09/2010 - 18:39

เรียน ผู้ดูแลระบบ

ดิฉันขอยกเลิกการเป็นสมาชิกค่ะ

ขอบคุณค่ะ
0

#57 ผู้ใช้ออฟไลน์   ฮานามิ ไอคอน

• ตอบ 100+
  • กลุ่ม: สมาชิกผู้อ่านอย่างเดียว

ตอบ: 23/09/2010 - 07:10

แสดงข้อความที่โพสต์พฤษภา [ 21/09/2010 - 15:12 ]

ขออนุญาตแสดงความเห็น

อ้างอิง

คุณตรงประเด็นที่ได้รับการปฎิบัติที่ไม่เหมาะสมจากสมาชิกด้วยกัน

กรณีคุณตรงประเด็น ไม่เกี่ยวอะไรกับผู้ดูแลสักหน่อย
เป็นการพิจารณาตัวเอง
สมาชิกท่านนั้นไม่ได้ทำอะไร

คุณตรงประเด็น เข้าไปในกระทู้ของเขา
แล้วแสดงความคิดเห็น ผิดประเด็นเองต่างหาก
สมควรที่จะพิจารณาัตัวเอง ก็ถูกต้องแล้ว
เขาแค่เชิญออกจากระทู้ของเขา ให้ไปตั้งกระทู้เอง
ไม่ได้ไล่ออกจากลานธรรมนี่นา

คุณๆๆๆ ตื่นๆๆๆ อย่ามั่วเอาเอง ไม่เคยบอกเลยว่าเกี่ยวกับผู้ดูแล แค่ยกมาป็นตัวอย่าง

อ่านให้เข้าใจซะก่อน :97:
ตราบใดที่ตัวเรา..[b]ใจไม่ใสสะอาดบริสุทธ์[/b]..
ความอยาก..[b]จะปกป้องพระศาสนา[/b]..ของเรา..
ก็เป็นเพียงคำสวย ๆ ที่..[b]อวิชชา[/b]..ยืมมาใช้..แค่นั้นเอง
=========================================
ต้องรอเป็นโสดาก่อนจึงจะปกป้องพระศาสนาได้มั้ง
-6

#58 ผู้ใช้ออฟไลน์   ฮานามิ ไอคอน

• ตอบ 100+

ตอบ: 23/09/2010 - 07:12

ขออนุญาตโพสต์ซ้ำครับ

แสดงข้อความที่โพสต์ฮานามิ [ 18/09/2010 - 11:49 ]

ทำไมคุณนักปราชน์อันเป็นที่รัก โดนปรับโทษเป็นสมาชิกอ่านอย่างเดียวโดยไม่มีการตักเตือนก่อนครับ :38:

ผมขอใช้สิทธิ์ในการเสนอความเห็น ว่า ควรมีการชี้แจงในการกระทำที่สมาชิกเห็นว่า 'ไม่ได้รับความเป็นธรรม'

-4

#59 ผู้ใช้ออฟไลน์   Lotion ไอคอน

• ตอบ 2000+
  • ตอบ: 2216
  • สมัคร: 12/12/2004

ตอบ: 23/09/2010 - 13:32

แสดงข้อความที่โพสต์แสงแดด [ 22/09/2010 - 18:39 ]

เรียน ผู้ดูแลระบบ

ดิฉันขอยกเลิกการเป็นสมาชิกค่ะ

ขอบคุณค่ะ

จัดการยกเลิกให้แล้วค่ะ
มีปัญหาใดๆ แจ้งผู้ดูแลที่หน้าข่าวสารลานธรรม หรือที่อีเมล์ larndhamstaff@yahoo.com

ตั้งกระทู้/ตอบกระทู้ไม่ได้ เข้าไปที่กระดานข่าวสารลานธรรม อ่านหัวข้อเรื่องการปรับสถานะสมาชิกค่ะ

ถ้าจิตไม่ทุกข์ ใครจะทุกข์ -- หลวงพ่อปราโมทย์ ปาโมชโช
0

#60 ผู้ใช้ออฟไลน์   เจตน์ ไอคอน

• เจตน์

ตอบ: 23/09/2010 - 13:41

แสดงข้อความที่โพสต์ฮานามิ [ 23/09/2010 - 07:12 ]

ขออนุญาตโพสต์ซ้ำครับ

แสดงข้อความที่โพสต์ฮานามิ [ 18/09/2010 - 11:49 ]

ทำไมคุณนักปราชน์อันเป็นที่รัก โดนปรับโทษเป็นสมาชิกอ่านอย่างเดียวโดยไม่มีการตักเตือนก่อนครับ :38:

ผมขอใช้สิทธิ์ในการเสนอความเห็น ว่า ควรมีการชี้แจงในการกระทำที่สมาชิกเห็นว่า 'ไม่ได้รับความเป็นธรรม'

คือ ผมตอบชัด จนไม่รู้จะชัดไปกว่านี้แล้วได้ยังไงนะครับ
คุณฮานามิถามมา 3 รอบแล้ว

http://larndham.org/...post__p__732326

http://larndham.org/...post__p__732404

คุณฮานามิอาจจะยังไม่เห็นก็เป็นได้ ผมทำ link มาไว้ด้านบนนะครับ ลองกดเข้าไปอ่านนะครับ ผมตอบไว้แล้วที่ด้านบน
ตอบรอบแรกไม่เข้าใจ ตอบให้อีก รอบแล้วครับ ไม่เข้าใจอีก ผมมาตอบให้รอบที่สามแล้วนะครับ

ผมว่าถ้าอ่านแล้ว แต่ยังมาถามอีกรอบ ให้ผมตอบรอบที่สาม
ผมว่ามาแปลกๆแล้วนะครับ ?? :20:
2

#61 ผู้ใช้ออฟไลน์   พฤษภา ไอคอน

• ตอบ 100+

ตอบ: 23/09/2010 - 14:11

คุณเจตน์ เพิ่งเห็นว่าแปลกเหรอ

มีที่อยู่ที่เหมาะสมแก่จริตแล้ว
สถานที่ที่ให้ความเป็นธรรมเหมาะแก่จริต ก็มีแล้ว

ก็ในเมื่อเคยบอกว่า ลานธรรมแห่งนี้ ขาดความเป็นธรรม
แล้วจะมาเรียกร้องความเป็นธรรมอะไรแถวนี้อีก :18:

น่าจะไปที่ชอบ ที่ชอบได้แล้ว
หรือยังหาที่ชอบ ที่ชอบไม่เจอ

การโพสต์นี้ได้ถูกแก้ไขโดย พฤษภา: 23/09/2010 - 14:12

1

#62 ผู้ใช้ออฟไลน์   พริม ไอคอน

• ตอบ 2000+
  • ตอบ: 2357
  • สมัคร: 05/09/2007

ตอบ: 23/09/2010 - 15:42

:95: :25: :27: :03: :99:
"ทำเหตุในปัจจุบันดี...ผลในอนาคตย่อมต้องดี"
สมเด็จพุฒาจารย์ (โต)
0

#63 ผู้ใช้ออฟไลน์   ฮานามิ ไอคอน

• ตอบ 100+

ตอบ: 23/09/2010 - 20:28

แสดงข้อความที่โพสต์พฤษภา [ 23/09/2010 - 14:11 ]

คุณเจตน์ เพิ่งเห็นว่าแปลกเหรอ

มีที่อยู่ที่เหมาะสมแก่จริตแล้ว
สถานที่ที่ให้ความเป็นธรรมเหมาะแก่จริต ก็มีแล้ว

ก็ในเมื่อเคยบอกว่า ลานธรรมแห่งนี้ ขาดความเป็นธรรม
แล้วจะมาเรียกร้องความเป็นธรรมอะไรแถวนี้อีก :18:

น่าจะไปที่ชอบ ที่ชอบได้แล้ว
หรือยังหาที่ชอบ ที่ชอบไม่เจอ

ตื่นแล้วเหรอ :97:
-3

#64 ผู้ใช้ออฟไลน์   ฮานามิ ไอคอน

• ตอบ 100+

ตอบ: 23/09/2010 - 20:32

ถามคุณเจตต์ครับ

ในฐานะผู้ดูแล เมื่อสมาชิกที่ถูกปรับโทษเป็นอ่านอย่างเดียวเช่น คุณ boonga เค้าขอให้ลบประวัติของเค้าออกทั้งหมด ทำไมไม่ทำให้เค้า

คงจะไม่ปฎิเสธความรับผิดชอบนะครับ :33:
-2

#65 ผู้ใช้ออฟไลน์   เจตน์ ไอคอน

• เจตน์

ตอบ: 23/09/2010 - 23:44

แสดงข้อความที่โพสต์ฮานามิ [ 23/09/2010 - 20:32 ]

ในฐานะผู้ดูแล เมื่อสมาชิกที่ถูกปรับโทษเป็นอ่านอย่างเดียวเช่น คุณ boonga เค้าขอให้ลบประวัติของเค้าออกทั้งหมด ทำไมไม่ทำให้เค้า

คงจะไม่ปฎิเสธความรับผิดชอบนะครับ :33:

คุณ boonga เค้าขอให้ลบประวัติของเค้าออก
อันนี้คุณ boonga แจ้งไว้ที่ไหนครับ หาให้นิดครับ
อย่าจะรอดหูรอดตาไป

ส่วนที่คุณฮานามิ เขียนยั่วคุณพฤษภาครั้งแรก แล้วคุณพฤษภามาตอบโกรธๆแล้วนั้น
คุณฮานามิเลยยั่วซ้ำสองนั้น ผมว่าการกระทำแบบนี้ไม่งามนะครับ
อันนี้ตั้งใจยั่วเพื่อให้ขึ้น เห็นชัดเลยว่าคุณฮานามินี่เป็นคนใจร้ายนะครับ
มีคราวหน้าผมแบนเลยนะครับ
4

#66 ผู้ใช้ออฟไลน์   ฮานามิ ไอคอน

• ตอบ 100+

ตอบ: 24/09/2010 - 06:22

แสดงข้อความที่โพสต์เจตน์ [ 23/09/2010 - 23:44 ]

แสดงข้อความที่โพสต์ฮานามิ [ 23/09/2010 - 20:32 ]

คุณ boonga เค้าขอให้ลบประวัติของเค้าออก
อันนี้คุณ boonga แจ้งไว้ที่ไหนครับ หาให้นิดครับ

ส่วนที่คุณฮานามิ เขียนยั่วคุณพฤษภาครั้งแรก แล้วคุณพฤษภามาตอบโกรธๆแล้วนั้น
คุณฮานามิเลยยั่วซ้ำสองนั้น ผมว่าการกระทำแบบนี้ไม่งามนะครับ
อันนี้ตั้งใจยั่วเพื่อให้ขึ้น เห็นชัดเลยว่าคุณฮานามินี่เป็นคนใจร้ายนะครับ

มีคราวหน้าแน่ๆครับ ขอบคุณที่เตือน

คราวนี้ไม่แบนเลยเหมือน คุณนักปราชน์อันเป็นที่รัก เหรอ :10:
0

#67 ผู้ใช้ออฟไลน์   พฤษภา ไอคอน

• ตอบ 100+

ตอบ: 24/09/2010 - 09:04

อ้างอิง

ส่วนที่คุณฮานามิ เขียนยั่วคุณพฤษภาครั้งแรก
แล้วคุณพฤษภามาตอบโกรธ ๆ แล้วนั้น

คุณเจตน์อ่านยังไงหนอที่ว่าพฤษภาตอบโกรธ ๆ :99:

สำหรับคนแปลก ๆ แบบคุณฮานามิ อย่าเพิ่งแบนเลย
เก็บคนแปลก ๆ แบบนี้ไว้ดูเล่น ไว้ดูใจ ก็ดีเหมือนกัน ฮาดี :10:
คราวนี้ ไม่ค่อยทะลุ ทะลวงแบบลานธรรมเก่า
คงจะพยายามรักษาล็อคอินนี้ไว้
คุณเจตน์อย่าเพิ่งใจร้ายกับเขาเลย สงเคราะห์เขาหน่อยเถิด
คนแบบนี้น่าสงสารออก :20:

มีที่ชอบ ที่ชอบ ที่นึกจะเขียนอะไรได้ก็จะเขียน
ยังไม่ค่อยอยากจะอยู่ :18:

มาอยู่แต่ที่ไม่ชอบ ไม่ชอบ
ก็ต้องทนฟังเขาบ่นหาความชอบธรรมหน่อยแล้วกัน :05:

การโพสต์นี้ได้ถูกแก้ไขโดย พฤษภา: 24/09/2010 - 09:04

0

#68 ผู้ใช้ออฟไลน์   เจตน์ ไอคอน

• เจตน์

ตอบ: 24/09/2010 - 13:23

แสดงข้อความที่โพสต์ฮานามิ [ 24/09/2010 - 06:22 ]

แสดงข้อความที่โพสต์เจตน์ [ 23/09/2010 - 23:44 ]

มีคราวหน้าแน่ๆครับ ขอบคุณที่เตือน

คราวนี้ไม่แบนเลยเหมือน คุณนักปราชน์อันเป็นที่รัก เหรอ :10:

จริงก็กะจะแบนเลยครับ
แต่รอให้หาของคุณ boonga มาก่อนครับ จะได้จัดการลบให้ครับ :10:
0

#69 ผู้ใช้ออฟไลน์   เจตน์ ไอคอน

• เจตน์

ตอบ: 24/09/2010 - 13:35

แสดงข้อความที่โพสต์พฤษภา [ 24/09/2010 - 09:04 ]

อ้างอิง

ส่วนที่คุณฮานามิ เขียนยั่วคุณพฤษภาครั้งแรก
แล้วคุณพฤษภามาตอบโกรธ ๆ แล้วนั้น

คุณเจตน์อ่านยังไงหนอที่ว่าพฤษภาตอบโกรธ ๆ :99:

สำหรับคนแปลก ๆ แบบคุณฮานามิ อย่าเพิ่งแบนเลย
เก็บคนแปลก ๆ แบบนี้ไว้ดูเล่น ไว้ดูใจ ก็ดีเหมือนกัน ฮาดี :10:
คราวนี้ ไม่ค่อยทะลุ ทะลวงแบบลานธรรมเก่า
คงจะพยายามรักษาล็อคอินนี้ไว้
คุณเจตน์อย่าเพิ่งใจร้ายกับเขาเลย สงเคราะห์เขาหน่อยเถิด
คนแบบนี้น่าสงสารออก :20:

มีที่ชอบ ที่ชอบ ที่นึกจะเขียนอะไรได้ก็จะเขียน
ยังไม่ค่อยอยากจะอยู่ :18:

มาอยู่แต่ที่ไม่ชอบ ไม่ชอบ
ก็ต้องทนฟังเขาบ่นหาความชอบธรรมหน่อยแล้วกัน :05:

เดาว่าอาจจะโกรธขัดใจจาก ที่คุณฮานามิบอกว่า ตื่นหรือยังสองรอบ
เลยเขียนบอกว่าให้คุณฮานามิ
" น่าจะไปที่ชอบ ที่ชอบได้แล้ว
หรือยังหาที่ชอบ ที่ชอบไม่เจอ "

ประมาณนี้ครับ อ่านตามตัวอักษรแปลความได้ตามนี้ครับ
ส่วนเรื่องจริงเป็นอย่างไรนั้นคงไม่มีใครรู้ครับ :02:

ว่าแต่ :20: จะมารบในกระทู้นี้กันหรือเปล่าครับเนี่ย จะได้เตรียมเกราะกันกระสุนทัน :10:
0

#70 ผู้ใช้ออฟไลน์   ฮานามิ ไอคอน

• ตอบ 100+

ตอบ: 24/09/2010 - 13:48

ต้องถามคุณเจตต์ก่อน ถ้าเอาข้อความของคุณboonga ที่บอร์ดแอนตี้มาลงเนี่ย สามารถทำได้หรือเปล่าครับ

เดี๋ยวจะมาพาล หาเหตุแบนเพราะผิดกฎลานธรรม :33:
0

คำตอบต่อไป: เจตน์ - ฮานามิ - พฤษภา - Lotion - PNoi - ฮานามิ - กอบ - ฮานามิ - กอบ - เจตน์ - พริม - กานต์ - เนยยะ - กอบ - ฮานามิ - หาทางดับทุกข์ - กอบ - อังคาร - กอบ - หาทางดับทุกข์ - กอบ - thanatos เทพเจ้าแห่งความตาย - PNoi - เภตรา - PNoi - ngodngam - ngodngam - กอบ - คนคนหนึ่ง - ชัชวาล เพ่งวรรธนะ - PNoi - ngodngam - PNoi - พริม - ชัชวาล เพ่งวรรธนะ - PNoi - พริม - บัวจงกลนี - เภตรา - กอบ - กลอง - ณ ฟ้า - กอบ - itim - กอบ - itim - กอบ - เภตรา - กอบ - เภตรา - อโณ นีมัตร - กอบ - กอบ - เภตรา - เภตรา - กอบ - เภตรา - เภตรา - เภตรา - เภตรา - เภตรา - เภตรา - กอบ - เภตรา - กอบ - เภตรา - เภตรา - PNoi - เภตรา - กอบ - เภตรา - กอบ - เภตรา - hoswalt - PNoi - พรรณนา - กอบ - พรรณนา - กอบ - PNoi - กอบ - เภตรา - PNoi - เภตรา - มุ่งเต็มใจ - PNoi - TemplarKnight - PNoi - กอบ - เภตรา - กอบ - ngodngam - กอบ - แตงกวา - PNoi - พุทธฏีกา - PNoi - วัลลภ - กอบ - ณรงค์ชัย - กอบ - itim - PNoi - itim - itim - ณรงค์ชัย - เภตรา - PNoi - OpenMind - PNoi - เภตรา - เภตรา - ณรงค์ชัย - วิฬาร์วรรณ - กอบ - พุทธฏีกา - กอบ - Yupa W. - กอบ - เนยยะ - กอบ - เภตรา - กอบ - เภตรา - กอบ - เภตรา - กอบ - กลอง - กอบ - กลอง - กอบ - joy1983 - ngodngam - PNoi - กลอง - PNoi - yajai - กอบ - ngodngam - กลอง - PNoi - Jigsaw of destiny - กอบ - กอบ - ธรรมอุทิศ_261249 - PNoi - Jigsaw of destiny - กอบ - ngodngam - PNoi - ngodngam - PNoi - ngodngam - PNoi - ชงโค - PNoi - ชงโค - กอบ - anegsangsoog - PNoi - Jigsaw of destiny - กอบ - ngodngam - PNoi - วสละ - hoswalt - PNoi - พุทธฏีกา - PNoi - พุทธฏีกา - กอบ - พอใจ - กอบ - สุนิสา - พีที - PNoi - PNoi - เภตรา - ngodngam - PNoi - กลอง - PNoi - ngodngam - กอบ - ngodngam - กอบ - venfaa - กอบ - ngodngam - ammy_2525 - กานต์ - กลอง - แตงกวา - แตงกวา - ลูกจันทรา - กอบ - เภตรา - กลอง - venfaa - กลอง - PNoi - ทรมาน - oratch - วัดกาญจนบริรักษ์ - PNoi - กลอง - PNoi - วัดกาญจนบริรักษ์ - กลอง - PNoi - ngodngam - ลูกโค - กอบ - เภตรา - กอบ - panitta3 - panitta3 - เภตรา - เภตรา - กอบ - เภตรา - กอบ - เภตรา - กอบ - เภตรา - กอบ - เภตรา - กอบ - apanan - กอบ - dechacheng - PNoi - ตะวันสีชมพู - PNoi - เภตรา - กอบ - นายโจโจ้ - เภตรา - บูมบูม - venfaa - PNoi - เภตรา - กอบ - คนน่ารัก - PNoi - พุทธฏีกา - พุทธฏีกา - PNoi - พุทธฏีกา - กอบ - พุทธฏีกา - กอบ - Jigsaw of destiny - กอบ - Jigsaw of destiny - Jigsaw of destiny - กอบ - Jigsaw of destiny - กอบ - venfaa - กอบ - กลอง - กอบ - ngodngam - เภตรา - กอบ - venfaa - กอบ - กลอง - PNoi - พระสมรัก - ngodngam - Lotion - ธุวัง มะระณัง - PNoi - เภตรา - บัวจงกลนี - กอบ - PNoi - พุทธฏีกา - PNoi - พุทธฏีกา - lovemelovemyfm - กอบ - ngodngam - yimyim - yimyim - yimyim - กอบ - louis_bun - PNoi - ลูกสาวคนโต - PNoi - lada - lada - lada - กอบ - เภตรา - ปภาสร - ปภาสร - benyapa - ปภาสร - ปภาสร - ศิษย์นอกวัด - PNoi - กลอง - กตพโล - เภตรา - เภตรา - ngodngam - นรชาติ - กอบ - นรชาติ - กอบ - นรชาติ - พริม - PNoi - นรชาติ - PNoi - กอบ - กตพโล - pann - pann - กอบ - เภตรา - กอบ - กลอง - พริม - กอบ - กลอง - กอบ - ngodngam - กอบ - กลอง - Jigsaw of destiny - joy1983 - กอบ - joy1983 - gift - mayrin - เภตรา - เภตรา - จำปาลาว - กอบ - กลอง - dhamm33 - กอบ - เภตรา - จรรยา - chaordic - อังคาร - กลอง - PNoi - เนยยะ - mayrin - human555 - human555 - กลอง - human555 - กลอง - กลอง - กอบ - เภตรา - กอบ - กอบ - เภตรา - yaa - yaa - ngodngam - ngodngam - pomjung9 - pomjung9 - กอบ - pomjung9 - pomjung9 - เภตรา - กอบ - เภตรา - เภตรา - ณรงค์ชัย - กอบ - ณรงค์ชัย - กอบ - เภตรา - เภตรา - เภตรา - ณรงค์ชัย - joy1983 - เภตรา - เภตรา - human555 - เภตรา - ngodngam - กอบ - ngodngam - veelabulus - human555 - phraedhammajak - ngodngam - PNoi - phraedhammajak - phraedhammajak - กอบ - ngodngam - phraedhammajak - human555 - phraedhammajak - เภตรา - อัปปมัญญา - สุพัฒน์ - tb - phraedhammajak - เนยยะ - เภตรา - กอบ - กอบ - ngodngam - กอบ - phraedhammajak - ngodngam - เภตรา - กอบ - เภตรา - กอบ - เภตรา - เภตรา - เภตรา - เภตรา - เภตรา - human555 - เภตรา - phraedhammajak - เภตรา - ngodngam - human555 - phraedhammajak - phraedhammajak - Aunnatsu - เภตรา - ngodngam - กอบ - ngodngam - กอบ - เภตรา - phraedhammajak - ngodngam - ngodngam - ngodngam - namsompun - sssboun - บูมบูม - เภตรา - ngodngam - ngodngam - เภตรา - sssboun - shadee - ngodngam - Jigsaw of destiny - sssboun - บูมบูม - กอบ - กอบ - sssboun - Jigsaw of destiny - เภตรา - เภตรา - เภตรา - Jigsaw of destiny - sssboun - Jigsaw of destiny - ngodngam - ngodngam - ngodngam - ngodngam - ngodngam - ngodngam - ngodngam - ngodngam - sssboun - ngodngam - ngodngam - ngodngam - ngodngam - ngodngam - ngodngam - ngodngam -
  • (28 หน้า)
  • +
  • « แรก
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
  • 6
  • สุดท้าย »

2 ผู้ใช้กำลังอ่านกระทู้นี้
0 สมาชิก, 2 ผู้เยี่ยมชม, 0 ผู้ใช้ที่ไม่ระบุชื่อ