ลานธรรมเสวนา: เรียนเชิญทุกท่านที่สนใจธรรมะ เชิญฟังตามลิ้งนี้ได้ครับ - ลานธรรมเสวนา

เข้าไปดูเนื้อหา

หน้า 1 จาก 1
  • คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • ท่านไม่สามารถตอบกลับกระทู้นี้ได้

เรียนเชิญทุกท่านที่สนใจธรรมะ เชิญฟังตามลิ้งนี้ได้ครับ พระอาจารย์ไพบูลย์ อภิปุณโณ

#0 ผู้ใช้ออฟไลน์   sssboun ไอคอน

• ตอบ 4000+
  • กลุ่ม: สมาชิกลานธรรมถาวร
  • ตอบ: 4201
  • สมัคร: 16/05/2007

ตอบ: 29/05/2017 - 09:07

:09:

ท่านเทศน์ไว้ดีมากครับผมเพิ่งฟังผ่านไม่กี่ตอนเห็นมีเนื้อหาสาระดีครับ ฟังธรรมมะควรชนะด้วยการฟังบ่อยๆนะครับ ฟังหลายรอบให้ได้เท่าครึ่งนึงของการฟังเพลงก็ยิ่งดีครับ ยิ่งฟังก็จะยิ่งเข้าใจมากขึ้นครับ ขอให้ทุกท่านเจริญในธรรมยิ่งๆขึ้นไปนะครับ

ความดีทำให้เรามีความสุข หากเราละการทำความดีนั้นก็หมายถึงเราละความสุขไปนั้นเอง

ทำตนให้อ่อนน้อมพร้อมรับความดีและความรู้ อย่าตั้งตนให้เป็นศัตรูความรู้จะห่างเหิน

รวงข้าวที่อ่อนน้อมมีคุณค่าฉันใด บุคคลที่อ่อนน้อมถ่อมตนย่อมมีคุณค่าแก่การคบหาฉันนั้น

ตามลิ้งนี้เลยครับ คิดดี พูดดี ทำดี ย่อมมีแต่กำไล

:82:
ขอให้ทุกท่านจงมีความสุขกายสุขใจ
ขอให้มีความเจริญรุ่งเรืองในชีวิต การงานและครอบครัว

ขอให้หายจากโรคร้ายในเร็ววัน
ขอให้พบแต่สิ่งที่ดีๆ และคนดีๆ

ขอให้ดวงปัญญาจงบังเกิดแด่ท่านในเร็ววัน
ขอให้เจริญในธรรม และนำไปปฏิบัติให้ยิ่งๆขึ้นไป
0

คำตอบต่อไป: ไม่มี
หน้า 1 จาก 1
  • คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • ท่านไม่สามารถตอบกลับกระทู้นี้ได้

1 ผู้ใช้กำลังอ่านกระทู้นี้
0 สมาชิก, 1 ผู้เยี่ยมชม, 0 ผู้ใช้ที่ไม่ระบุชื่อ