ลานธรรมเสวนา: เรียนเชิญคุณงดงาม ทางนี้ครับ - ลานธรรมเสวนา

เข้าไปดูเนื้อหา

หน้า 1 จาก 1
  • คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • ท่านไม่สามารถตอบกลับกระทู้นี้ได้

เรียนเชิญคุณงดงาม ทางนี้ครับ

#0 ผู้ใช้ออฟไลน์   shadee ไอคอน

• ตอบ 1000+
  • กลุ่ม: สมาชิกลานธรรมถาวร
  • ตอบ: 1070
  • สมัคร: 23/07/2009

ตอบ: 11/05/2017 - 08:14

เป็นนิมิตหมายที่ดี ที่คุณงดงามมีความสนใจในพระสูตรจากพระโอษฐ์ของพระพุทธเจ้า ผมถือว่าการทำงานของผมมีคุณค่าขึ้นมาแล้ว
เชิญครับคุณงดงาม เรามาคุยกันกระทู้นี้ มีอะไรสงสัยในตัวผมเชิญได้เลยครับ
แต่บอกก่อน ผมเป็นปุถุชน ไม่ได้เป็นโสดาบัน ความเห็นของผมใช้อ้างอิงในทางโลกุตตรธรรมไม่ได้นะครับ
แล้วเชิญท่านอื่นๆด้วยที่มีความศรัทธาในพุทธวจนะ เชิญเข้ามาแสดงความคิดเห็นได้นะครับ
เพียงแต่ว่าวันไหนผมติดงานไม่ได้เข้ามาตอบ ก็ขอให้รอหน่อยนะครับ
0

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • ท่านไม่สามารถตอบกลับกระทู้นี้ได้

การตอบอื่นๆต่อกระทู้นี้

#1 ผู้ใช้ออฟไลน์   ngodngam ไอคอน

• ตอบ 2000+
  • กลุ่ม: สมาชิกลานธรรมถาวร
  • ตอบ: 2434
  • สมัคร: 21/10/2009

ตอบ: 11/05/2017 - 09:12

แสดงข้อความที่โพสต์shadee [ 11/05/2017 - 08:14 ]

มีอะไรสงสัยในตัวผมเชิญได้เลยครับ

ผมไม่มีความสงสัยหรืออยากรู้อะไรในตัวคุณชาดีเลยครับ ไร้สาระ
จะปิดหรือลบกระทู้ ก็เชิญได้เลยนะครับ
ขอนอบน้อมแต่พระพุทธ พระธรรม และพระสงฆ์ด้วยเศียรเกล้า
0

คำตอบต่อไป: ไม่มี

1 ผู้ใช้กำลังอ่านกระทู้นี้
0 สมาชิก, 1 ผู้เยี่ยมชม, 0 ผู้ใช้ที่ไม่ระบุชื่อ