ลานธรรมเสวนา: ทักทายพูดคุยกันฉันท์มิตรกับผู้ดูแล - ลานธรรมเสวนา

เข้าไปดูเนื้อหา

• (21 หน้า)
  • +
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • สุดท้าย »
  • คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • ท่านไม่สามารถตอบกลับกระทู้นี้ได้

ทักทายพูดคุยกันฉันท์มิตรกับผู้ดูแล "กุ๊กกิ๊ก" กันอย่างเปิดเผยได้ที่กระทู้นี้ค่ะ

#0 ผู้ใช้ออฟไลน์   PNoi ไอคอน

• ตอบ 6000+
  • กลุ่ม: ผู้ดูแลลานธรรม
  • ตอบ: 6521
  • สมัคร: 24/01/2004

ตอบ: 15/09/2010 - 21:02

มีผู้เสนอว่าให้แยกกระทู้ รับแจ้งปัญหาแก่ผู้ดูแล และเรื่องพูดคุยทักทาย กุ๊กกิ๊ก กับผู้ดูแล ออกจากกัน ผู้ดูแลจะได้ทำหน้าที่แก้ปัญหาของสมาชิกอย่างรีบด่วน หวังว่าน้องๆ คงเห็นด้วยนะคะ เชิญน้องๆ ที่อยากทักทาย ให้กำลังใจ ส่งดอกไม้ :33: ให้แก่ผู้ดูแลมากระทู้นี้ค่ะ ขอบคุณค่ะ :38:
1

• (21 หน้า)
  • +
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • สุดท้าย »
  • คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • ท่านไม่สามารถตอบกลับกระทู้นี้ได้

การตอบอื่นๆต่อกระทู้นี้

คำตอบก่อนหน้า: PNoi - PNoi - พุดน้ำบุศย์ - เมล็ดโพธิ์ - กอบ - อาตาปี สัมปชาโน สติมา - PNoi - สาวิกา - PNoi - PNoi - พรรณนา - ตะวันนา - ngodngam - เจตน์ - เจตน์ - ปราณ - สายศีล - เจตน์ - ธรรมอุทิศ_261249 - slungling -

#20 ผู้ใช้ออฟไลน์   ngodngam ไอคอน

• ตอบ 2000+
  • กลุ่ม: สมาชิกลานธรรมถาวร
  • ตอบ: 2189
  • สมัคร: 21/10/2009

ตอบ: 16/09/2010 - 08:11

เห็นคำถามที่คุณเจตน์ถามพี่น้อยนะครับ ขออนุญาตแชร์ คห นะครับว่า
หากคนที่ไม่ใช่นักการเมืองเรียกตัวเองว่า ส.ว. แล้วนะครับ
ที่ผมเคยเห็น ก็มีความหมายได้ ๓ แบบครับ
คือ ๑ สูงวัย หรือ ๒ สวยทุกวัน หรือ ๓ ทั้งสองอย่างครับ :33:
ขอนอบน้อมแต่พระพุทธ พระธรรม และพระสงฆ์ด้วยเศียรเกล้า
1

#21 ผู้ใช้ออฟไลน์   อโณ นีมัตร ไอคอน

• ตอบ 500+
  • ตอบ: 806
  • สมัคร: 01/07/2005

ตอบ: 16/09/2010 - 08:40

ยินดีที่ลานธรรมกลับมาใช้งานได้อีกครั้งครับ :11:

...ทุกสิ่งเปลี่ยนไปแล้ว และกำลังจะเปลี่ยนแปลงอีก และแท้ที่จริงมันกำลังเปลี่ยนแปลงตลอดเวลา

"หนทางยังมีอยู่ ผู้เดินทางยังไม่ขาดสาย ลงมือเสียแต่วันนี้ ก่อนที่กระแสลมแห่งกาลเวลา จะพัดพารอยพระบาทของท่านหายไป เพราะถ้าถึงวันนั้นนะ เราจะระหกระเหินอีกแสนนาน…" http://www.dhammada....010/03/08/1284/
อยากดูกาย=ผิด , รู้ไปเลยว่ากายเป็นอย่างไร=ถูก
อยากดูจิต=ผิด , รู้ไปเลยว่าจิตเป็นอย่างไร=ถูก

ปัญหาใดๆในการปฏิบัติธรรม เมื่อเราใช้วิมังสาตรองดูแล้ว ก็ไม่พ้นเรื่องของมรรคอันมีองค์๘ที่ยังไม่บริบูรณ์นั่นเอง
0

#22 ผู้ใช้ออฟไลน์   นายโจโจ้ ไอคอน

• ตอบ 3000+
  • กลุ่ม: ผู้ดูแลระบบ
  • ตอบ: 3856

ตอบ: 16/09/2010 - 09:41

มาแสดงตัวว่าชอบบรรยากาศสงบร่มเย็น เอื้อเฟื้อต่อกันด้วยคนครับ :09:
1

#23 ผู้ใช้ออฟไลน์   พริม ไอคอน

• ตอบ 2000+
  • ตอบ: 2357
  • สมัคร: 05/09/2007

ตอบ: 16/09/2010 - 10:17

พี่น้อยมาเปิดกระทู้ใหม่ "ทักทายพูดคุยฉันท์มิตรกับผู้ดูแล" แต่ดิฉันอยากคุยฉันท์มิตรกับญาติธรรมด้วยกัน ขอคุยกันในนี้ก่อนนะคะ รอวันเปิดบ้านตัวเองค่ะ ว่าจะให้คุณสายสอนทำขนมปังนะเนี่ย :04:

เห็นคุณครูตะวันนาแว๊บๆ กะ คุณJig ไม่ได้เสวนากันนาน เพราะมีแต่คนหนีไปอยู่ใน FB กันหมด มีดิฉันนี่แหละ ที่ยังไม่ใจอ่อน :99:

อ้างอิง

#24 นาถนภา
ตอบ: วันนี้, 13:46 น.

อิอิอิ ขำขำ ได้อีกค่ะ
คัน คัน อยากจะบอกคุณพริม ว่าคนที่นำเอาไปพาดพิง อยากจะมาตอบจะแย่ แต่เธอลืม รหัสตัวเอง เสียนิ เข้ามาตอบไม่ได้
ก็เลยต้องแอบมาส่อง แล้วเอาไปลง ในเวปอื่น เพื่อเป็นการแก้เขิน (เพราะเธอความจำสั้น เนื่องจากความชราภาพของตัวเอง)

คุณแตงกวา ดีใจด้วยที่เข้ามาได้แล้ว :33:

เห็นความโก๊ะของคุณนาถนภามั้ยคะ....ขำได้อีก :86:

คนอาไร้ จับแพะ ชน แกะ เป็นเรื่องเดียวกันได้จริงๆด้วย มีความสามารถจริงๆ...อย่างงี้ต้องโทษคุณแตงกวา หรือ ปัญญาคุณยายวรนาถดีเนี่ย ขอ Happy BD ล่วงหน้าเด้อ คุณยายเด้อ :101:
"ทำเหตุในปัจจุบันดี...ผลในอนาคตย่อมต้องดี"
สมเด็จพุฒาจารย์ (โต)
0

#24 ผู้ใช้ออฟไลน์   PNoi ไอคอน

• ตอบ 6000+

ตอบ: 16/09/2010 - 10:49

แสดงข้อความที่โพสต์ngodngam [ 16/09/2010 - 08:11 ]

เห็นคำถามที่คุณเจตน์ถามพี่น้อยนะครับ ขออนุญาตแชร์ คห นะครับว่า
หากคนที่ไม่ใช่นักการเมืองเรียกตัวเองว่า ส.ว. แล้วนะครับ
ที่ผมเคยเห็น ก็มีความหมายได้ ๓ แบบครับ
คือ ๑ สูงวัย หรือ ๒ สวยทุกวัน หรือ ๓ ทั้งสองอย่างครับ :33:

พี่ใช้ในความหมายที่ ๑ ค่่ะน้องเจตน์ :115:
By the way...สวยทุกวันนี่ผิดกฎอนิจจังนะเนี่ย
0

#25 ผู้ใช้ออฟไลน์   listener ไอคอน

• ตอบ 400+
  • ตอบ: 400

ตอบ: 16/09/2010 - 10:49

ขอบคุณผู้ดูแล และผู้มีส่วนให้ลานธรรมที่อบอุ่นและงดงามได้กลับมาครับ
คนที่จะได้ประโยชน์ทางธรรมยังมีอยู่
0

#26 ผู้ใช้ออฟไลน์   PNoi ไอคอน

• ตอบ 6000+

ตอบ: 16/09/2010 - 10:55

ยินดีที่พบสมาชิกที่คุ้นเคยกันอีกครั้งหนึ่งค่ะ :76:

ดีค่ะ พี่จะได้รู้วิธีทำขนมปังของคุณสายอีกคน พี่ก็ได้วิธีทำฟักทองสังขยาจากห้องน้องพริมนี่แหละ ให้นึ่งฟักทองก่อน เพื่อนพี่จากไต้หวันให้เมล็ดฟักทองพันธุ์จากไต้หวัน เนื้อแน่นและมันอร่อยมาก ทำซุปฟักทองอร่อยอย่าบอกใคร สีสวยอีกต่างหาก พี่จะเก็บเมล็ดไปฝากพี่ที่เมืองไทยปลูกขยายพันธุ์กันต่อไป เมื่อวานก่อนเพื่อนฝรั่งที่ fitness ถามว่ากินมะระ (Bitter melon)เป็นไหม บอกว่าเป็น เขาเลยเก็บมาฝาก 5 ลูก เราเลยแลกเปลี่ยนความรู้ในการใช้มะระกัน เขาบอกว่าเขาผลัดกับน้ำมันหอย พี่บอกว่าต้มแกงจืดกระดูกหมู เขาว่ามะระช่วยลดความดันนะเนี่ย
0

#27 ผู้ใช้ออฟไลน์   นาถนภา ไอคอน

• ตอบ 100+
  • ตอบ: 187
  • สมัคร: 21/06/2009

ตอบ: 16/09/2010 - 11:25

ช่วงนี้คุณยายวรนาถเริ่มสับสน เพราะหลงไปเวปโน้นที่ เวปนี้ที่ ทั้งใน FB (ก็ดันชื่อคล้ายๆกัน หน้าเวป ก็ดันคล้ายกันอีก ) ทำให้สับสนนะค่ะ
ก็เลยจับเหมามารวมเป็นเรื่องเดียวกันสะเลย จะได้ไม่ตกข่าวอีก ตามประสาคนบ้านไกลไม่ค่อยรู้เรื่องอะไร
ต้องขออภัยที่ข้อความอาจจะทำให้ใครบางคนสับสน เกิดอาการหัวใจว้าวุ่น
ความจริงไม่แปลกนะค่ะที่คุณยายสับสน เพราะก็ยังเห็นมีใครบางคนที่ยังสับสนในตัวเองอยู่เหมือนกัน
เห็นอยู่เวปโน้นแอบมาส่องที่เวปนี้ อยู่เป็นประจำเหมือนกัน :102:
แหม๋ยังคิดถึงกันอยู่ก็ไม่บอก
จะแวะมาทักทายพูดคุยกันฉันท์มิตร ยินดีนะค่ะ
0

#28 ผู้ใช้ออฟไลน์   ~Duo~ ไอคอน

• ตอบ 400+
  • ตอบ: 419
  • สมัคร: 26/01/2006

ตอบ: 16/09/2010 - 11:49

แสดงข้อความที่โพสต์เจตน์ [ 16/09/2010 - 00:14 ]

เอ่อ ผมขอถามนิดนึงครับคำว่าลานธรรมเสวนาด้านบนนี่ใหญ่เกินไปไหมครับควรลดลงมาไหมครับพอดีดูจากจอผมแล้วดูว่าไม่ใหญ่แต่เปิดทางมือถือแล้วดูใหญ่ครับ :02:

สำหรับผมโอเคเลยครับ กำลังสวยงามเชียว ชอบที่เอาภาพพระพุทธเจ้ากลับมา เหมือนมีอะไรเก่าๆกลับมาด้วยครับ ^__^

อนุโมทนาด้วยนะครับ
0

#29 ผู้ใช้ออฟไลน์   aeing43 ไอคอน

• ตอบไม่มาก
  • ตอบ: 53
  • สมัคร: 04/06/2005

ตอบ: 16/09/2010 - 12:30

:09: สวัสดีค่ะ P'Noi
อนุโมทนากับคุณเจตน์ พี่P'Noi
และทีมงานทุก ๆ คน
มาให้กำลังใจค่ะ :103:
0

#30 ผู้ใช้ออฟไลน์   บัวจงกลนี ไอคอน

• ตอบ 1000+
  • ตอบ: 1779
  • สมัคร: 19/05/2009

ตอบ: 16/09/2010 - 12:36

แสดงข้อความที่โพสต์ngodngam [ 16/09/2010 - 08:11 ]

แหะ แหะ พี่บัวสวยทุกวัน ฮ่ะ :10:
สพฺพปาปสฺส อกรณํ กุสลสฺสูปสมฺปทา
สจิตฺตปริโยทปนํ เอตํ พุทฺธาน สาสนํ ฯ

"การไม่ทำชั่วทั้งปวง หรือการไม่ทำบาปทั้งปวง การทำกุศลหรือความดีให้ถึงพร้อม
การทำจิตใจให้บริสุทธิ์ผ่องใส นี้เป็นคำสอนของพระพุทธเจ้าทั้งหลาย"
0

#31 ผู้ใช้ออฟไลน์   บัวจงกลนี ไอคอน

• ตอบ 1000+
  • ตอบ: 1779
  • สมัคร: 19/05/2009

ตอบ: 16/09/2010 - 12:41

สวัสดีค่ะ PNoi และสมาชิกลานธรรมทุกท่าน :33: :33: :33:

แหะ แหะ เข้ามาตั้งใจจะทักทาย แต่เผอิญค่ะสายตาไปกระทบกับเรื่อง สว.ซะก่อน
ก็รีบตอบค่ะ :99:
ดีใจค่ะที่ลานธรรมได้เปิดลานอีก ช่วงที่ผ่านมารู้สึกเงียบเหงามากๆเลยค่ะ ต้องไป
ด้อมๆ มองๆ แถว fb บ้าง msn บ้าง โอยตาลายค่ะ อย่าคิดว่าตาลายเพราะเป็น
สว.ประเภทสูงวัยนะคะเพียงแต่ช่วงนี้ภาระหน้าที่การงงานล้นมือ ใกล้สิ้นปีงบประมาณ
ก็อย่างนี้แหละค่ะ แต่หัวใจก็ยังคิดถึงทุกคนเลยค่ะ :114:
สพฺพปาปสฺส อกรณํ กุสลสฺสูปสมฺปทา
สจิตฺตปริโยทปนํ เอตํ พุทฺธาน สาสนํ ฯ

"การไม่ทำชั่วทั้งปวง หรือการไม่ทำบาปทั้งปวง การทำกุศลหรือความดีให้ถึงพร้อม
การทำจิตใจให้บริสุทธิ์ผ่องใส นี้เป็นคำสอนของพระพุทธเจ้าทั้งหลาย"
0

#32 ผู้ใช้ออฟไลน์   บูมบูม ไอคอน

• ตอบ 2000+
  • ตอบ: 2704
  • สมัคร: 29/02/2004

ตอบ: 16/09/2010 - 12:44

ไม่ได้กลับมาพูดคุยกับทุกคนอย่างนี้นานพอควร
รู้สึกร่มเย็น สะอาดสบายกายใจ ด้วยเช่นกันครับ
0

#33 ผู้ใช้ออฟไลน์   riht ไอคอน

• ตอบไม่มาก
  • ตอบ: 42
  • สมัคร: 21/05/2006

ตอบ: 16/09/2010 - 13:11

อนุโมทนากับคุณ สมเจตน์ นะครับ
อ่าน ทิศทางลานธรรมเสวนา๔ ของคุณแล้วรู้สึกอบอุ่นอื้อเฟือ ดีครับ
ถ้าเหนื่อยล้า ก็พักนะครับ แต่ไม่ถอย

เป็นกำลังใจให้ครับ
0

#34 ผู้ใช้ออฟไลน์   พริม ไอคอน

• ตอบ 2000+
  • ตอบ: 2357
  • สมัคร: 05/09/2007

ตอบ: 16/09/2010 - 13:34

เอ่อ คุณนาถนภาคะ เปลี่ยนเรื่องตลกไร้สาระ มาเป็นงานบุญดีกว่า :114:

ที่มีนัดจะไปทำบุญเลี้ยงพระ ทีโรงพยาบาลสงฆ์ เสาร์นี้ ตกลงว่าเป็นเช่นไร ยืนยันว่าเลื่อนใช่มั้ยคะ แล้วมีกำหนดวันใหม่หรือยังคะ จะได้จัดเวลาได้ถูกค่ะ อย่างไรเสีย ฝากข้อความไว้นะคะ

วันนี้วันพระ ทำจิตใจให้ผ่องแผ้ว คิดดี ทำดี ใจเราก็เป็นสุข งานการก็เจริญรุ่งเรือง :33:

ดั่งคำสอน ของสมเด็จพุฒาจารย์ (โต) ท่านกล่าวไว้ว่า

"ทำเหตุในปัจจุบันดี...ผลในอนาคตย่อมต้องดีด้วย"

สาธุค่ะ :09: :09: :09:
"ทำเหตุในปัจจุบันดี...ผลในอนาคตย่อมต้องดี"
สมเด็จพุฒาจารย์ (โต)
0

#35 ผู้ใช้ออฟไลน์   ฮานามิ ไอคอน

• ตอบ 100+
  • กลุ่ม: สมาชิกผู้อ่านอย่างเดียว
  • ตอบ: 165
  • สมัคร: 08/06/2010

ตอบ: 16/09/2010 - 14:01

ลานธรรม 4 ห้ามโพสต์คำสอนของครูอาจารย์ท่านไหนบ้างครับ.

สถานะ สมาชิกถาวร ของผม คงไม่กลายเป็น'อ่านอย่างเดียว' เพียงเพราะโพสต์ถามคำถามนี้ใช่ไหมครับ :99:
ตราบใดที่ตัวเรา..[b]ใจไม่ใสสะอาดบริสุทธ์[/b]..
ความอยาก..[b]จะปกป้องพระศาสนา[/b]..ของเรา..
ก็เป็นเพียงคำสวย ๆ ที่..[b]อวิชชา[/b]..ยืมมาใช้..แค่นั้นเอง
=========================================
ต้องรอเป็นโสดาก่อนจึงจะปกป้องพระศาสนาได้มั้ง
0

#36 ผู้ใช้ออฟไลน์   cheeva ไอคอน

• ตอบ 300+
  • ตอบ: 331
  • สมัคร: 19/06/2006

ตอบ: 16/09/2010 - 14:09

:33:
มาเป็นกำลังใจให้ และขอบคุณ คุณเจตน์ ที่ได้สละเพื่อส่วนรวมค่ะ
0

#37 ผู้ใช้ออฟไลน์   ตะวันนา ไอคอน

• ตอบ 400+
  • ตอบ: 434
  • สมัคร: 07/08/2007

ตอบ: 16/09/2010 - 14:32

:09:
[img]http:/img690.imageshack.us/i/18648attachment.jpg/[/img]
มีสติ ใช้เหตุผล เป็นสันติธรรม
0

#38 ผู้ใช้ออฟไลน์   แตงกวา ไอคอน

• ตอบ 500+
  • ตอบ: 896
  • สมัคร: 13/01/2008

ตอบ: 16/09/2010 - 14:35

อ้างอิง

คนอาไร้ จับแพะ ชน แกะ เป็นเรื่องเดียวกันได้จริงๆด้วย มีความสามารถจริงๆ...อย่างงี้ต้องโทษคุณแตงกวา หรือ ปัญญาคุณยายวรนาถดีเนี่ย

งึมๆๆๆๆ ต้องโทษคุณยายวรนาถ น้านแหละคะพี่พริม ..คุณแตงกวาแค่ จูงมือพาไปดู ว่ามีใครพาดพิงถึงพี่สาวบ้านคุณผู้หญิง แค่น้านเอง กิกิ

ไม่รู้ ยายสับสนไรอยู่ หน้าตาเวป มันคล้ายกันมั้งคะ 5555

สงสัยแค่ว่า ..คุณน้องหัวใจว้าวุ่นทำไมต้อง ไปแปะข้ามเวปให้วุ่นว้าด้วยอ่าคะ

เอิ่มมมมมมมม..หรือว่าอยู่แถวนี้ไม่มีใครหัวเราะด้วยน๊า..

จะข้ามไป หัวเราะด้วยที่เวปนั้น คงจะไม่เอาหรอกจ๊ะ :20:

ที่ไหนเหมาะกับเรา เห็นว่าดีแล้วชอบแล้ว อยู่แล้วสบายใจ เราก้ออยู่ของเรา.. :99:

พยายามใช้เวลาว่างให้เกิดประโยชน์ต่อตัวเอง ดีกว่าเที่ยวเพ่งจ้องโทษคนอื่น..อิอิ :05:

:33: พี่บัว กะ พี่อัญ น้องจิ๊ก ก้อมาแล้ว .. สวัสดีคร่า คิดถึงนะคะ :06:

ธรรมรักษาทุกท่านค่ะ :09:

แตงกวา
0

#39 ผู้ใช้ออฟไลน์   นาถนภา ไอคอน

• ตอบ 100+
  • ตอบ: 187
  • สมัคร: 21/06/2009

ตอบ: 16/09/2010 - 14:50

อนุโมทนาสาธุ กับ พี่พริมด้วยค่ะ เวรต้องระงับด้วยการไม่จองเวร
:09:
เรื่องงานทำบุญที่รพ.สงฆ์ ต้องกราบขออภัยอย่างสูง กับบรรดาญาติธรรมทั้งหลายที่ได้นัดกันไว้ เนื่องจากเวลาไม่สะดวกกันทุกฝ่าย เอาไว้นัดร่วมบุญกันใหม่โอกาสหน้า คราวหน้าคงต้องรบกวนให้คุณพี่พริมช่วยเป็นแม่งานจะดีกว่า เพราะเป็นกูรู ในเขตกรุงเทพฯ
แต่ส่วนตัวแล้วยังคงตั้งใจจะไปบริจาคเงินเป็นค่าเวชภัณฑ์ให้ทางรพ.อยู่ค่ะ เพราะมีผ่องเพื่อนได้ฝากเงินไปบริจาคด้วย จำนวนหนึ่งค่ะ
เคยได้ไปบริจาคแล้วครั้งหนึ่งค่ะ ได้พบกับท่านผอ. รพ. ท่านกล่าวไว้ว่า การที่เราได้มาทำบุญที่นี้ เหมือนเราได้ไปทำบุญกับวัดทั่วประเทศไทย เพราะที่นี้เป็นที่รักษาพระที่อาพาธทั่วประเทศ ถ้าใครยังไม่เคยไปและคิดอยากจะทำบุญแล้วยังไม่รู้ว่าจะไปทำบุญที่ไหนดี ของแนะนำที่ รพ.สงฆ์ไว้อีกทีนะค่ะ
0

คำตอบต่อไป: Lekachali - ตุ๊กตุ๊ก - KonDhammaDa - cyk - บัวดิน - morning - merry_go_round - patji - patji - เจตน์ - เจตน์ - patji - เจตน์ - เจตน์ - ลูกโป่ง - เพียงเพียร - กานต์ - กานต์ - กานต์ - สติ - จิตตา - ศีลรักษา - watt - ฮานามิ - Vicky - คนไม่มีอะไร - doyjaar - อังคาร - ชาวเขา - ifon - ทั่นยาย - มดงาน - ร่วมธรรม - พริม - สายศีล - กานต์ - ฮานามิ - ประสก52 - มนสิการ - สายศีล - ตะวันนา - พริม - เดินหาธรรม - นาถนภา - ธรรมอุทิศ_261249 - PNoi - PNoi - พอแล้ว - ลูกโป่ง - ลูกโป่ง - ลูกโป่ง - PNoi - gmail51_wan - primary - พริม - พุทธฏีกา - ลูกโป่ง - ลูกโป่ง - กอบ - อโศกะ - ปัญญา - Jantimanaka - เนยยะ - กอบ - P Q BOY - ทองพร พันธุ์สุขวัฒนพันธ์ - ชมพูพันธุ์ทิพย์ - กรรมกำหนด - วายุภักษ์ - ผักตบ - Jigsaw of destiny - PNoi - PNoi - วิริยาธิก - PNoi - ลูกโป่ง - ลูกโป่ง - ปีนัง - เจตน์ - PNoi - มาฆะ - คนไม่มีอะไร - พริม - เญย์ ชาน์ - PNoi - อาตาปี สัมปชาโน สติมา - คนไม่มีอะไร - Jigsaw of destiny - ลูกโป่ง - ngodngam - พริม - PNoi - chaisawang - สาวิกา - Angel - ม่านหมอก - กอบ - ลูกโป่ง - พริม - ngodngam - PNoi - สายศีล - Lotion - Realize Now - ดาวชล - ngodngam - น้องบู - gmail51_wan - กานต์ - บูมบูม - PNoi - roentgen - คนดี - ammy_2525 - วายุภักษ์ - โจโฉ คร้าบบบ - PNoi - เจตน์ - เจตน์ - Lotion - gmail51_wan - โจโฉ คร้าบบบ - บูมบูม - PNoi - เจตน์ - เจตน์ - วายุภักษ์ - ศีลรักษา - PNoi - โจโฉ คร้าบบบ - ชัชวาล เพ่งวรรธนะ - PNoi - ชัชวาล เพ่งวรรธนะ - กอบ - ภูสีฟ้า - สีตลา - โจโฉ คร้าบบบ - ม่านหมอก - เญย์ ชาน์ - มือใหม่หัดภาวนา - TeaLOSO - Hot tea - กานต์ - กานต์ - อาตาปี สัมปชาโน สติมา - PNoi - PAUL BOONPASOM. - โจโฉ คร้าบบบ - yenpat - อาตาปี สัมปชาโน สติมา - อินเดีย - อินเดีย - PNoi - อินเดีย - กอบ - coffee - กอบ - อิทธิเดช - ประภัสร์ - PNoi - กอบ - โจโฉ คร้าบบบ - ประภัสร์ - ประภัสร์ - paw_dt - กอบ - พรรณนา - ทั่นยาย - PNoi - เภตรา - PNoi - PNoi - โจโฉ คร้าบบบ - นายโจโจ้ - ณรงค์ชัย - PNoi - อินเดีย - อินเดีย - ทั่นยาย - ณรงค์ชัย - ณรงค์ชัย - PNoi - ngodngam - โจโฉ คร้าบบบ - นายโจโจ้ - ธรรมอุทิศ_261249 - พณิชณัชฐา - เญย์ ชาน์ - watt - ทั่นยาย - PNoi - กอบ - ลูกโป่ง - กอบ - จันทร์กลางใจ - โจโฉ คร้าบบบ - ดินสอสีม่วง - กอบ - venfaa - กอบ - nonguy - กอบ - เภตรา - ปีนัง - กอบ - นางฟ้าสีฟ้า - กอบ - Aurora - กอบ - PNoi - นายโจโจ้ - PNoi - PNoi - โจโฉ คร้าบบบ - ทั่นยาย - PNoi - ณรงค์ชัย - พริม - ngodngam - Lotion - ngodngam - บูมบูม - ณรงค์ชัย - sup1414 - ngodngam - พุทธฏีกา - ngodngam - PNoi - kee23 - กอบ - ngodngam - กอบ - Samsara escape - กอบ - Samsara escape - พงศ์รัตน์ - PNoi - นางฟ้าไฮเวย์ - PNoi - กอบ - panitta3 - กอบ - ปริญญาโทรามคำแหง - PNoi - อโศกะ - ngodngam - กอบ - ngodngam - กอบ - ngodngam - กอบ - ngodngam - เภตรา - PNoi - ทั่นยาย - PNoi - กอบ - พุทธฏีกา - กอบ - ท้องฟ้ากว้างยามค่ำคืน - ศิริรัชฎา - PNoi - ขัมธ์ - นรชาติ - ประภัสร์ - กอบ - PNoi - ศิริรัชฎา - พริม - นาถนภา - กอบ - ศิริรัชฎา - PNoi - กอบ - ngodngam - ศิริรัชฎา - ศิริรัชฎา - ศิริรัชฎา - ทั่นยาย - กอบ - PNoi - ทั่นยาย - PNoi - ตะวันนา - ทั่นยาย - ตะวันนา - ทั่นยาย - ตะวันนา - ทั่นยาย - ตะวันนา - ทั่นยาย - chinawach - กอบ - Rakjitwan - กอบ - ทั่นยาย - ทั่นยาย - ประภัสร์ - ทั่นยาย - Rakjitwan - เภตรา - ทั่นยาย - ประภัสร์ - PNoi - เภตรา - watt - PNoi - เภตรา - PNoi - PNoi - กอบ - เภตรา - กอบ - เภตรา - กอบ - ตะวันนา - ทั่นยาย - เภตรา - ngodngam - เภตรา - กอบ - มีน - PNoi - ทั่นยาย - กอบ - PNoi - ทั่นยาย - กอบ - ทั่นยาย - กอบ - ทั่นยาย - กอบ - ทั่นยาย - กอบ - ทั่นยาย - กอบ - ทั่นยาย - PNoi - ณรงค์ชัย - PNoi - ณรงค์ชัย - เภตรา - PNoi - เภตรา - อศุภ - PNoi - นายโจโจ้ - สักแต่ว่า - กอบ - เภตรา - กอบ - เภตรา - กอบ - เภตรา - กอบ - เภตรา - กอบ - เนยยะ - กอบ - เด็กน้อยy - เภตรา - sssboun - ดอกแก้ว - อโศกะ - shadee -
  • (21 หน้า)
  • +
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • สุดท้าย »

1 ผู้ใช้กำลังอ่านกระทู้นี้
0 สมาชิก, 1 ผู้เยี่ยมชม, 0 ผู้ใช้ที่ไม่ระบุชื่อ