ลานธรรมเสวนา: ทักทายพูดคุยกันฉันท์มิตรกับผู้ดูแล - ลานธรรมเสวนา

เข้าไปดูเนื้อหา

• (21 หน้า)
  • +
  • 1
  • 2
  • 3
  • สุดท้าย »
  • คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • ท่านไม่สามารถตอบกลับกระทู้นี้ได้

ทักทายพูดคุยกันฉันท์มิตรกับผู้ดูแล "กุ๊กกิ๊ก" กันอย่างเปิดเผยได้ที่กระทู้นี้ค่ะ

#0 ผู้ใช้ออฟไลน์   PNoi ไอคอน

• ตอบ 6000+
  • กลุ่ม: ผู้ดูแลลานธรรม
  • ตอบ: 6521
  • สมัคร: 24/01/2004

ตอบ: 15/09/2010 - 21:02

มีผู้เสนอว่าให้แยกกระทู้ รับแจ้งปัญหาแก่ผู้ดูแล และเรื่องพูดคุยทักทาย กุ๊กกิ๊ก กับผู้ดูแล ออกจากกัน ผู้ดูแลจะได้ทำหน้าที่แก้ปัญหาของสมาชิกอย่างรีบด่วน หวังว่าน้องๆ คงเห็นด้วยนะคะ เชิญน้องๆ ที่อยากทักทาย ให้กำลังใจ ส่งดอกไม้ :33: ให้แก่ผู้ดูแลมากระทู้นี้ค่ะ ขอบคุณค่ะ :38:
1

• (21 หน้า)
  • +
  • 1
  • 2
  • 3
  • สุดท้าย »
  • คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • ท่านไม่สามารถตอบกลับกระทู้นี้ได้

การตอบอื่นๆต่อกระทู้นี้

#1 ผู้ใช้ออฟไลน์   PNoi ไอคอน

• ตอบ 6000+

ตอบ: 15/09/2010 - 21:08

ตอบ: วันนี้, 00:05 น.

อนุโมทนากับ สัจจะของ webmaster คนเดิมในเว็บใหม่ ทราบมาว่าน้องเจตน์เป็นคนที่มีภาระกิจมากมาย แต่ก็วางภาระกิจส่วนตัวสละเวลามาจัดการตั้งเว็บลานธรรมใหม่ให้เปิดใช้งานได้ภายใน 7 วันตามสัญญาที่ให้ไว้ในครั้งนี้ค่ะ

พี่มารายงานตัว ช่วยงานในลานธรรมใหม่ไปพลางๆ ก่อนค่ะ
2

#2 ผู้ใช้ออฟไลน์   พุดน้ำบุศย์ ไอคอน

• ตอบ 500+
  • กลุ่ม: สมาชิกลานธรรมถาวร
  • ตอบ: 962
  • สมัคร: 14/08/2004

ตอบ: 15/09/2010 - 21:15

ขออนุโมทนาน้องเจตน์
และกะมากุ๊กกิ๊กๆ กับพี่น้อยด้วยค่ะ

ชอบคำที่น้องเจตน์สรุปตรงกระทู้แนะนำลานธรรมรุ่น4มากๆ จ้ะ :33:
0

#3 ผู้ใช้ออฟไลน์   เมล็ดโพธิ์ ไอคอน

• ตอบไม่มาก
  • ตอบ: 42
  • สมัคร: 25/01/2004

ตอบ: 15/09/2010 - 21:27

อนุโมทนากับทุกๆ ท่านด้วยนะครับ
แวะมาทักทายสักครั้ง เพราะนานๆ จึงจะได้เข้ามาสักที ยังดีที่ผู้ดูแลไม่ได้ลบชื่อออกไป ขอบคุณมากเลยครับ
0

#4 ผู้ใช้ออฟไลน์   กอบ ไอคอน

• ตอบ 10000+
  • กลุ่ม: ผู้ดูแลระบบ
  • ตอบ: 12285
  • สมัคร: 23/01/2004

ตอบ: 15/09/2010 - 21:30

ยินดีที่ได้เจอคนเก่า ๆ อีกครับ คุณพี่เมล็ดโพธิ์ ^_^
ไวรัสเรียกค่าไถ่ จะทำการเข้ารหัสไฟล์ในคอมพิวเตอร์ของเราทั้งหมดโดยเฉพาะไฟล์เอกสาร ทำให้เปิดใช้ไฟล์ไม่ได้ทั้ง Harddisk

ตอนนี้ทาง kaspersky ออกตัวถอดรหัสมาให้ครับ
ใครที่เจอไวรัสพวกนี้ ลองเข้าไปโหลดตัวแก้ไข ที่นี่นะครับ
http://support.kaspersky.com/viruses/utility#
0

#5 ผู้ใช้ออฟไลน์   อาตาปี สัมปชาโน สติมา ไอคอน

• ตอบ 500+
  • ตอบ: 655

ตอบ: 15/09/2010 - 21:33

เห็นชื่อเมล็ดโพธิ์กะมาทักทายซะหน่อย โดนกอบตัดหน้า เส้นยาแดงผ่าแปด

สงสัยตัวเองเป็นต้นเหตุแห่งการแบ่งกระทู้มาทักทายคุณน้อยแน่ๆ เลย

ก็มันดีใจนี่นา เห็นคุณน้อยโผล่มา :10:
0

#6 ผู้ใช้ออฟไลน์   PNoi ไอคอน

• ตอบ 6000+

ตอบ: 15/09/2010 - 21:46

ขออนุญาตนำคำทักทายจากห้องแจ้งปัญหา http://larndham.org/...42&#entry731842
มาไว้ในห้องนี้ค่ะ

#2 เภตรา
ตอบ: วันนี้, 00:06 น.

ขอบพระคุณ คุณเจตน์ สำหรับลานธรรมเสวนา 4 นี้เป็นอย่างยิ่งค่ะ
โดยเฉพาะการอัญเชิญภาพพระพุทธองค์กลับมาสู่ลานธรรมเสวนาอีกครั้งนี้ต้องกราบขอบพระคุณเป็นอย่างสูงเลยค่ะ
เป็นมงคลยิ่งของลานธรรมเสวนาแล้วค่ะ

แล้วก็ที่ปลื้มปิติเป็นส่วนตัวคือ
เภตราจะได้ไม่ต้องเข้าบ้านทาง larndham.net เพื่อกราบพระพุทธองค์ท่านก่อนเข้า larndham.org อีกน่ะค่ะ

เข้ามาขอบคุณเฉยๆ ค่ะตอนนี้ ยังไม่มีอะไรแจ้ง
มาทักทายกันรับบ้านใหม่ ลานธรรมฯ 4 (LD 4)ค่ะ

#4 เภตรา
ตอบ: วันนี้, 00:17 น.

สวัสดีค่ะพี่น้อย
อนุโมทนากับการมาช่วยงานในลานธรรมใหม่นี่ของพี่น้อยด้วยความยินดียิ่ง
คิดถึงพี่ ... เพื่อน และน้องๆ
กับความเป็นบ้านของลานธรรมเสมอ

#6 PNoi
ตอบ: วันนี้, 02:07 น.

สวัสดีค่ะน้องเภตรา พี่ก็ดีใจที่จะมาทักทายพูดคุยกับน้องๆ ในบ้านใหม่กันอีกครั้งค่ะ

#7 เมขลา
ตอบ: วันนี้, 06:53 น.

อนุโมทนากับคุณเจตน์และคุณP'Noiค่ะ
มาให้กำลังใจ

#8 กานต์
ตอบ: วันนี้, 07:50 น.

อนุโมทนาครับ

#9 เสรีชน 1
ตอบ: วันนี้, 08:31 น.

อนุโมทนากับท่านผู้ดูแลและทุกท่านด้วยครับ

ขอให้ลานธรรมกลับมาสงบ ร่มเย็นดังเก่าก่อน เป็นบ้านที่พักพิงดังเ้ดิมครับ
ขออนุโมทนากับจิตใจที่ร่มเย็นของทุกท่านครับ

#10 mayrin
ตอบ: วันนี้, 08:45 น.

อนุโมทนา พี่น้อย น้องเจตน์ และทีมงานทุกท่านนะคะ

ขอขอบพระคุณในความเสียสละและอดทนของทุกๆ ท่าน
ทำให้เรามีลานธรรมเสวนา ซึ่งเป็นสถานที่อันเป็นกุศล
สำหรับศึกษาธรรมะ และสร้างบุญบารมีร่วมกันต่อไปค่ะ

ดีใจที่บรรยากาศแห่งความสงบเย็นเป็นสุข ถ้อยทีถ้อยอาศัย
เมตตาด้วยธรรม อบอุ่นด้วยกัลยาณมิตรซึ่งมีความปรารถนาดีต่อกัน
กำลังจะกลับมาอีกค่ะ

#11 อาตาปี สัมปชาโน สติมา

ตอบ: วันนี้, 09:07 น.

แหะ แหะ ไม่มีปัญหาจะแจ้งค่ะ แค่อยากมาอนุโมทนากับเจตน์ คุณน้อย
และหลายๆ ท่านข้างบน แค่นั้นเองค่ะ

#12 ชัชวาล เพ่งวรรธนะ
ตอบ: วันนี้, 09:35 น.

#13 นาถนภา
ตอบ: วันนี้, 09:42 น.

:09:

#14 พริม
ตอบ: วันนี้, 10:19 น.

ยินดีกับการกลับมาอีกครั้งของลานธรรมเสวนา ของแท้และดั้งเดิม ต้องสงบร่มเย็น

และขอสวัสดี ทักทาย ญาติธรรม และ กัลยาณมิตรทุกท่าน ที่คอยส่งข้าว ส่งน้ำ ส่งขนม ส่งหนังสือ ส่งข้อความ และ ส่งข่าว

ขอบคุณทีมงาน ที่ยังมีกำลังใจที่เข้มแข็ง มุ่งมั่น และ อดทน กับทุกเรื่องที่ผ่านมา จะช้านานอย่างไร แค่ขอให้กลับมา ก็ยังระลึกถึง และ เป็นกำลังใจให้เสมอค่ะ
ขอมอบดอกไม้ สำหรับการเปิดบ้านอีกครั้ง สำหรับทีมงาน ทั้งไกล้ และ ไกลค่ะ

ปล: ถึงคุณเจตน์ แอบไปใช้บริการอีกเว็บนึงของคุณเจตน์มา จนได้เบอร์โทรศัพท์ตัวเลขแสนสวยมาตั้ง 2 เบอร์แน่ะ

#15 ภูมิ
ตอบ: วันนี้, 11:44 น.

ขอบคุณมากๆ ครับ และ ขออนุโมทนา _/|\_

ลานธรรมเป็นแหล่งความรู้อันมีค่ามากมายสำหรับผมเสมอมา
สัมมาทิฐิที่ยังไม่เกิดมีก็มีขึ้นได้ด้วยการติดตามบทสนทนาธรรมของหมู่กัลยาณมิตร
กุศลใดอันเกิดจากการเจริญในทาน ศีล ภาวนา ตั้งแต่ผมได้ัอาศัยขัดเกลาปัญญาจากที่นี่
ขอจงสำเร็จแด่ท่านทั้งหลายด้วยเทอญ

การโพสต์นี้ได้ถูกแก้ไขโดย ภูมิ: วันนี้, 11:46 น.

#16 น้องบู
ตอบ: วันนี้, 12:15 น.

ดีใจที่ได้กลับบ้าน บ้านนี้ยังร่มเย็น เคารพในความเห็นของกันและกัน รับฟังกันด้วยใจที่อ่อนน้อมถ่อมตน

#17 บุญรักษ์
ตอบ: วันนี้, 12:34 น.
น้องบู [ 15/09/2010 - 12:15 ]

ดีใจที่ได้กลับบ้าน บ้านนี้ยังร่มเย็น เคารพในความเห็นของกันและกัน รับฟังกันด้วยใจที่อ่อนน้อมถ่อมตน

หะหะหะ งั้นเรากลับมาคุยกันที่นี่ ดีไหมครับคุณน้องบู

#18 น้องบู
ตอบ: วันนี้, 12:46 น.

จริง ๆ แล้วคุยที่ไหนก็ได้ครับ เพราะก็คุยกันอยู่ 2 คน

ถ้าจะย้าย ก็ต้องรอให้ลานธรรม 4 นี้เรียบร้อยก่อนครับ ดูเหมือนยังไม่ค่อยเข้าที่ ให้ผู้ดูแลจัดการให้ลงตัวก่อนค่อยมาใช้งาน น่าจะดีนะครับ

#19 ณ ฟ้า
ตอบ: วันนี้, 12:48 น.

อนุโมทนาค่ะ

#20 เพียงธาร
ตอบ: วันนี้, 12:56 น.

อนุโมทนาค่ะ รีบมาloginไว้ก่อนเดี๋ยวนานเกินจะถูกลบ

#21 น้ำเต้าหู้
ตอบ: วันนี้, 13:00 น.

อนุโมทนาคุณเจตน์และพี่น้อยที่ช่วยดูแลลานธรรมค่ะ

และ สวัสดีค่ะทุกคน

#22 ปล่อยรู้
ตอบ: วันนี้, 13:27 น.

:09:

#23 พริม
ตอบ: วันนี้, 13:35 น.

อ้างอิง
ปล: ถึงคุณเจตน์ แอบไปใช้บริการอีกเว็บนึงของคุณเจตน์มา จนได้เบอร์โทรศัพท์ตัวเลขแสนสวยมาตั้ง 2 เบอร์แน่ะ

...................................

อ่านแล้วก็ขำๆ นะ ระหว่างที่ลานเก่าปิด ก็แวะไปเยี่ยมเว็บทำนายเบอร์ ขายเบอร์สวยของผู้ดูแล ไม่ปล่อยเวลาให้สูญเปล่า ช่วยอุดหนุน

ขำด้วยได้มั้ยจ๊ะ

5 5 5 และแล้ว ก็ได้ผลนิ มีคนเอา message ดิฉัน ไปกระแทกแดกดัน ในเว็บอื่น ตามประสา ใจว้าวุ่น

แต่บังเอิญดิฉันใจมั่นคง ที่ไหนมีความสงบสุข และ มีมิตรที่ดี ก็ไม่รู้จะไปที่อื่นให้มันร้อนทำไมนิ

ขอโทษทีนะจ๊ะ ไอ้เบอร์สวยๆ ที่ดิฉันได้มาน่ะ ฟรีค่ะ ฟรี จากบริการของ AIS แค่อาศัยความใจกว้าง ของเจ้าของเว็บบอร์ด ที่เปิดโอกาสให้หาเบอร์มาใส่ เพื่อคำนวณตัวเลข เพื่อสิริมงคล ตามความชอบของดิฉันเอง ตามอัทธยาศัย

เลยอาศัยบารมีส่วนตัว ขอเบอร์งามๆจากผู้บริหารค่ายมือถือมา ฟรีจ้า โปรดทราบ

ที่ผ่านมา เวลาดิฉันไม่ได้สูญเปล่าแต่อย่างใด เขาเรียกมีเวลาพัก ไปทำมาหากิน ขาย ทอง ขาย หุ้น ได้กำไรมาสบายๆ แบบไม่ต้องยืนหน้าเตาให้หน้ามันเลยสักกะนิดคร้าาาา..... ถ้าอยากคุยด้วยก็กลับมานะคะ เพราะดิฉันคงไม่ตามไปแก้ข่าวหรอกนะจ๊ะน้องหนู

ขอบคุณ คุณเจตน์ที่ให้วิทยาทาน และ ขออภัย ที่การแสดงความจริงใจของดิฉัน ทำให้โดนพาดพิง

และสามารถนำพาให้คนอื่น (ซึ่งก็ไม่ใช่คนไกล) นำไปเป็นประเด็นได้อี๊ก

ปล อีกรอบ ขอบคุณคนส่งข่าวนะจ๊ะ รวดเร็วยิ่งกว่า BB ซะอีก อิ อิ

#24 นาถนภา
ตอบ: วันนี้, 13:46 น.

อิอิอิ ขำขำ ได้อีกค่ะ
คัน คัน อยากจะบอกคุณพริม ว่าคนที่นำเอาไปพาดพิง อยากจะมาตอบจะแย่ แต่เธอลืม รหัสตัวเอง เสียนิ เข้ามาตอบไม่ได้
ก็เลยต้องแอบมาส่อง แล้วเอาไปลง ในเวปอื่น เพื่อเป็นการแก้เขิน (เพราะเธอความจำสั้น เนื่องจากความชราภาพของตัวเอง)

#25 อโหสิ
ตอบ: วันนี้, 14:07 น.

สวัสดีค่ะ คุณเจตน์ และคุณพี่น้อย

ขออนุโมทนากับคุณเจตน์นะคะที่ได้ยินยอมสละทั้งเวลาและอัตตา

มาทำงานตรงนี้ด้วยจิตอันเป้นกุศลที่ยิ่งใหญ่

เจริญทั้งทางโลกทางธรรมยิ่งๆขึ้นค่ะ

สวัสดีค่ะ คุณพี่น้อย

ขอบพระคุณนะคะที่สละเวลามาช่วยดูแลความเป็นระเบียบของเวป

ขอกุศลจิตของคุณพี่น้อยคุ้มครองให้มีกำลังใจที่แข็งแกร่ง

ยืนหยัดในงานที่ต้องใช้กำลังใจและความเสียสละอย่างยิ่งนี้ค่ะ

อนุโมทนากับทั้ง 2 ท่านจากใจจริงค่ะ

#26 สายศีล
ตอบ: วันนี้, 14:09 น.

คุณเจตน์ ไม่มีเรื่องแจ้งความแต่มีข้อสงสัยว่า ลานธรรมใหม่นี่ เค้าให้กุ๊กกิ๊กกับผู้ดูแลได้ไหมค่ะ
ต้องถามกันให้แน่ชัดไปก่อน กลัวจะโดนว่าไม่งามตาเอาซะอีก รักใครชอบใครโหวตให้ได้ไหมคะ

ภะวะตุสัพพะมังคะลัง รักขันตุสัพพะเทวะตา
สัพพะพุทธานุภาเวนะ สะทาโสตถีภะวันตุเตฯ

ภะวะตุสัพพะมังคะลัง รักขันตุสัพพะเทวะตา
สัพพะธัมมานุภาเวนะ สะทาโสตถีภะวันตุเตฯ

สัพพะสังฆานุภาเวนะ สะทาโสตถีภะวันตุเตฯ

#27 Zauron
ตอบ: วันนี้, 14:23 น.

แค่เข้ามาก็รู้สึกถึงกระแสความเย็น ที่แท้ภาพพระพุทธองค์กลับมาอยู่ที่หน้าเว็ปแล้วนี่เอง
0

#7 ผู้ใช้ออฟไลน์   สาวิกา ไอคอน

• ตอบ 3000+
  • ตอบ: 3980

ตอบ: 15/09/2010 - 21:55

สวัสดีค่ะ ... พี่น้อย และเพื่อนสมาชิกทุก ๆ ท่าน

แวะมาทักทาย รายงานตัวค่ะ

ช่วงนี้มีภาระกิจติดพันข่าวสารเยอะ
ยังกุ๊กกิ๊กไม่ออกค่ะ
แต่ให้กุ๊กกิ๊กเฉพาะผู้ดูแลเองหรอคะ :99:

ได้กลับสู่บรรยากาศเดิม ๆ รู้สึกดีจัง
เว็ปสดใส สว่างไสวขึ้นเยอะเลยค่ะ
:10:

การโพสต์นี้ได้ถูกแก้ไขโดย สาวิกา: 15/09/2010 - 21:56

...~~~"สาวิกา" คนร่าเริง บันเทิงธรรม~~~...
...~~~ บ้านประจำ รวมพล (คน) รายงานข่าว~~~...
...~~~ ฝนจะตก แดดจะออก ร้อนหรือหนาว~~~...
...~~~ ขอเชิญชาว สหายธรรม ร่วมเสวนา~~~...
0

#8 ผู้ใช้ออฟไลน์   PNoi ไอคอน

• ตอบ 6000+

ตอบ: 15/09/2010 - 21:57

ต่อจากความคิดเห็นที่ 6 ค่ะ

#29 พริม
ตอบ: วันนี้, 14:33 น.

อ้างอิง
สายศีล

คุณเจตน์ ไม่มีเรื่องแจ้งความแต่มีข้อสงสัยว่า ลานธรรมใหม่นี่ เค้าให้กุ๊กกิ๊กกับผู้ดูแลได้ไหมค่ะ

มาแล้วสาวฮาวาย เจอข้อหากุ๊กกิ๊กผู้ดูแลมากไป เลยหลบไปปลูกกาแฟเสียเลย

มาคราวนี้ ยังจะมากุ๊กกิ๊กอีก เดี๋ยวโดนปล่อยเกาะนะ

#31 สายศีล
ตอบ: วันนี้, 14:56 น.

คุณพริม เค้าก็กลัวเหมือนกันนะคะ กลัวจะสร้างความไม่สบายใจให้กับผู้ดูแลค่ะ
เรื่องปล่อยเกาะไม่กลัวอยู่แล้ว

#32 Vicha
ตอบ: วันนี้, 14:56 น.

สวัสดีครับ เข้ามาทักทายครับ

และ อนุโมทนาสาธุ ในการทำความดีให้ธรรมของพระพุทธเจ้าที่พระองค์ตรัสไว้ดีแล้ว เป็นที่รู้จักและเป็นที่เข้าใจกับผู้คนทั้งหลาย.

#34 ชัชวาล เพ่งวรรธนะ
ตอบ: วันนี้, 15:31 น.

ยู๊ฮู...คุณบุญรักษ์ คุณวิชา สวัสดีครับ

#35 คนไม่มีอะไร
ตอบ: วันนี้, 16:07 น.

ดีใจที่ลานธรรมกลับมาเปิดอีกครั้ง
ขอนำธรรมะมานำชีวิตให้ก้าวไปข้างหน้า
เพื่อวันหนึ่งที่จะพ้นทุกข์อย่างถาวรนะ

#36 Jigsaw of destiny
ตอบ: วันนี้, 17:01 น.

เข้ามายินดีกับ บ้านเก่า แต่ยกเครื่องใหม่นะคะ

สีสันอ่อนตา สดใส ดูอบอุ่นดีค่ะ ไอคอนหน้ากระทู้ก็ดูเก๋ดี

ยินดีที่จะได้คุยกับเพื่อนเก่าๆ ( หมายถึงเพื่อนๆ ที่มีอายุสมาชิกเกิน 4 ปี ค่ะ เพราะจิ๊กเอง สมัครเข้ามาเมื่อ 2006 แต่ก็นั่งอ่านอยู่เงียบๆ ก่อนจะสมัครสมาชิกอยู่ 2 ปี ค่ะ )และก็เพื่อนสมาชิกหน้าใหม่ ด้วยค่ะ

ปล. ไม่ทราบว่า ลานธรรม 4 นี้จะ มีหน้าบ้านให้ เจี๊ยวจ๊าว อีกหรือเปล่า

เป็นกำลังใจให้ผู้ดูแลทุกท่านค่ะ

#37 แตงกวา
ตอบ: วันนี้, 17:18 น.

สวัสดีทุกท่าน ค่ะ โมทนาสาธุ กับผู้ดูแล ทั้งสองนะคะ

แตงกวา มาแล้วววววววววววววว

มาช้าไปนิดหนึ่ง

พี่สาวคนสวยมายืนขำ อะไรก้อม่ายรุ หุ หุ ..พี่พริม ว่าแต่ ขนมอร่อยป่าวคะ

น้องนาถนภา บ่นไร อ่า - -* จุ๊ๆๆๆๆ

เพิ่งรู้ว่าพี่สายปลูกกาแฟ ด้วย เคยเห็นแต่กระบองเพชรอะคะ ต้องขอชมกาแฟมั้งแล้วว

น้องบู กับคุณ บุญรักษ์ เห็น คุยกันอยู่ 2คนเบื่อยังเอ่ยเปิดรับคนเพิ่ม ป่าวคร่า

สวัสดีพี่วิชา พี่อ้อง(และ ฮองเฮา ) คุณเภ สบายดีนะคะ

คิดถึงลานธรรม คิดถึงทุกท่านค่ะ

ธรรมรักษาทุกท่านนะคะ

#41 มดงาน
ตอบ: 24 นาทีก่อน

มาอนุโมทนากับผู้ดูแลทุกท่าน ขอความสงบ ร่มเย็นกลับมาสู่ลานธรรมโดยเร็วค่ะ
0

#9 ผู้ใช้ออฟไลน์   PNoi ไอคอน

• ตอบ 6000+

ตอบ: 15/09/2010 - 22:02

อ้างอิง

แต่ให้กุ๊กกิ๊กเฉพาะผู้ดูแลเองหรอคะ

จะกุ๊กกิ๊กกันเองในห้องนี้ก็อยู่ในสายตาผู้ดูแลนะเนี่ย ไม่ว่ากันค่ะถ้ายังชิวชิวกันอยู่ :99:
0

#10 ผู้ใช้ออฟไลน์   พรรณนา ไอคอน

• ตอบ 1000+
  • ตอบ: 1085
  • สมัคร: 17/05/2007

ตอบ: 15/09/2010 - 22:21

:33: ขออนุโมทนากับทีมงานผู้ดูแลทุกท่านค่ะ :38: และขอบคุณสำหรับ เวปลานธรรมเสวนามากๆ ที่ให้โอกาสเรียนธรรมะ

ขอสื่อธรรมะต่างๆ ร่วมงานบุญต่างๆ มากมาย ล่าสุดก็สังฆทานยา EMS ที่เป็นปลื้มมากๆ

:10: ผลบุญต่างๆในเวปนี้ มากมายมหาศาล ทีมงานทุกท่าน คงอิ่มบุญกันไปตามๆกัน ขอให้เจริญในธรรมกันยิ่งๆขึ้นไปค่ะ :12:
0

#11 ผู้ใช้ออฟไลน์   ตะวันนา ไอคอน

• ตอบ 400+
  • ตอบ: 434
  • สมัคร: 07/08/2007

ตอบ: 15/09/2010 - 22:24

สวัสดีค่ะ ... พี่น้อย และเพื่อนสมาชิกทุก ๆ ท่านค่ะ
มานั่งปูผ้ารอ ค่ะ

ขอเป็นกำลังให้กับทีมผู้ดูแลลานธรรมค่ะ
ส่งกำลังมาแล้วค่ะ
[img]http:/img690.imageshack.us/i/18648attachment.jpg/[/img]
มีสติ ใช้เหตุผล เป็นสันติธรรม
0

#12 ผู้ใช้ออฟไลน์   ngodngam ไอคอน

• ตอบ 2000+
  • ตอบ: 2096
  • สมัคร: 21/10/2009

ตอบ: 15/09/2010 - 23:34

ขออนุโมทนากับคณะผู้ดูแลด้วยนะครับ :09: :33:
ทั้งงานหนัก และงานเข้า มาในเวลาเดียวกันเลย

เล่าให้ฟังนะครับว่า ในช่วงที่ปิดเว็บและเปิดกระทู้ทำบุญไม่ได้เนี่ยนะ
อีเมล์บอกบุญว่อนกันไปหมดตั้งหลายโครงการแน่ะ
เพื่อน ๆ ญาติธรรมก็คงทราบกันเนอะ
ก็ไม่สะดวกในหลายประการ สู้ทำแบบกระทู้ไม่ได้

เว็บนี้มีประโยชน์แก่ส่วนรวมมาก ๆ ครับ
เป็นกำลังใจให้นะครับ :33: :94:
ขอนอบน้อมแต่พระพุทธ พระธรรม และพระสงฆ์ด้วยเศียรเกล้า
1

#13 ผู้ใช้ออฟไลน์   เจตน์ ไอคอน

• เจตน์
  • ตอบ: 1035
  • สมัคร: 22/01/2004

ตอบ: 15/09/2010 - 23:45

ตามอ่านครับ แต่ไม่มีเวลาตอบครับ :02: :09:
ดูก่อนภิกษุทั้งหลาย โทษ ๕ ประการของความไม่อดทนเหล่านี้ คือ
๑.ไม่เป็นที่รัก ไม่เป็นที่พอใจของคนมาก
๒. มากไปด้วยเวร
๓. มากไปด้วยโทษ
๔. หลง ถึงแก่ความตาย
๕. สิ้นชีวิตแล้ว ย่อมเข้าถึงอบาย ทุคคติ วินิบาต นรก
ดูก่อนภิกษุทั้งหลาย โทษของความไม่อดทน ๕ ประการเหล่านี้แล
ปัญจกนิบาต อังคุตตรนิกาย ๒๒/๒๘๒
0

#14 ผู้ใช้ออฟไลน์   เจตน์ ไอคอน

• เจตน์

ตอบ: 16/09/2010 - 00:14

เอ่อ ผมขอถามนิดนึงครับ

คำว่าลานธรรมเสวนาด้านบนนี่ใหญ่เกินไปไหมครับ

ควรลดลงมาไหมครับ

พอดีดูจากจอผมแล้วดูว่าไม่ใหญ่แต่เปิดทางมือถือแล้วดูใหญ่ครับ
:02:
ดูก่อนภิกษุทั้งหลาย โทษ ๕ ประการของความไม่อดทนเหล่านี้ คือ
๑.ไม่เป็นที่รัก ไม่เป็นที่พอใจของคนมาก
๕. สิ้นชีวิตแล้ว ย่อมเข้าถึงอบาย ทุคคติ วินิบาต นรก
ดูก่อนภิกษุทั้งหลาย โทษของความไม่อดทน ๕ ประการเหล่านี้แล
ปัญจกนิบาต อังคุตตรนิกาย ๒๒/๒๘๒
0

#15 ผู้ใช้ออฟไลน์   ปราณ ไอคอน

• ตอบไม่มาก
  • ตอบ: 4

ตอบ: 16/09/2010 - 00:40

มาอนุโมทนา และใ้ห้กำลังใจกับน้องเจตน์ คุณ พี่น้อย
และคณะผู้ดูทำงานดูแลทุกท่าน

ตอบน้องเจตน์
เรื่องขนาดฟอนต์ของคำว่าลานธรรมเสวนาด้านบน
คิดว่า ชัดดีแล้วจากมอนิเตอร์ของพีซี
ชอบว่า ชัดกว่าเดิม ทำให้ไม่สับสนกับอีกลานธรรมฯตั้งใหม่ที่ชื่อคล้ายกัน
0

#16 ผู้ใช้ออฟไลน์   สายศีล ไอคอน

• ตอบ 2000+
  • ตอบ: 2475
  • สมัคร: 31/08/2005

ตอบ: 16/09/2010 - 02:44

ขอบคุณพี่น้อย ที่เปิดบ้านให้ กุ๊กกิ๊กกับผู้ดูแลได้เป็นพิเศษค่ะ :115: จะได้ไม่ต้องไปกวนใจกระทู้ที่ต้องทำงานกันอย่างจริงจังกับสมาชิกคนอื่นๆเราก็ไปเปิดบ้านกุ๊กกิ๊กกันในห้องที่เค้าจัดไว้ให้ดีกว่าค่ะ คนทำงานก็ต้องการกำลังใจเหมือนกัน :33: เรามาเป็นลูกบ้านก็ไม่อยากทำให้เจ้าของบ้านเค้าไม่สบายใจเนอะ คราวนี้แหละจะมาลั๊นลากันอย่างไรก็คงไม่โดนดุเนอะ...

ขอตอบเรื่องสวนกาแฟสักหน่อย มีกาแฟที่เกิดขึ้นเองจากต้นแม่ที่เจ้าของบ้านเก่าเค้าปลูกไว้เล่นๆ หลายร้อยต้น ก็เลยคิดไว้ในใจว่าที่ก็มีเหลืออยู่เยอะกาแฟก็ไม่ต้องดูแลลดน้ำใส่ปุ๋ย ฝากเทวดาเลี้ยงเค้าก็โตงามดี ก็เลยว่าปีนี้แหละจะปลูกกาแฟให้เป็นเรื่องเป็นราวสักที พอดีกับลานธรรมปิดไปนาน ก็ได้มีเวลาไปหักร้างถางพกไว้บ้างแล้วค่ะ คงต้องรอหน้าฝนถึงจะขุดย้ายต้นกาแฟได้ค่ะว่าจะทำเป็นกาแฟออร์แกนิค คงไม่ได้ทำเป็นกิจการใหญ่โต ที่มีแค่ 2 ไร่เองค่ะ ทำไว้กินเองเอาไว้แจกเพื่อนๆญาติมากกว่าค่ะ

การโพสต์นี้ได้ถูกแก้ไขโดย สายศีล: 16/09/2010 - 02:44

สัพพะพุทธานุภาเวนะ สะทาโสตถีภะวันตุเตฯ

สัพพะธัมมานุภาเวนะ สะทาโสตถีภะวันตุเตฯ

สัพพะสังฆานุภาเวนะ สะทาโสตถีภะวันตุเตฯ
0

#17 ผู้ใช้ออฟไลน์   เจตน์ ไอคอน

• เจตน์

ตอบ: 16/09/2010 - 02:59

แสดงข้อความที่โพสต์ปราณ [ 16/09/2010 - 00:40 ]

มาอนุโมทนา และใ้ห้กำลังใจกับน้องเจตน์ คุณ พี่น้อย
และคณะผู้ดูทำงานดูแลทุกท่าน

ตอบน้องเจตน์
เรื่องขนาดฟอนต์ของคำว่าลานธรรมเสวนาด้านบน
คิดว่า ชัดดีแล้วจากมอนิเตอร์ของพีซี

ขอบคุณครับพี่ :09:
0

#18 ผู้ใช้ออฟไลน์   ธรรมอุทิศ_261249 ไอคอน

• ตอบ 1000+
  • ตอบ: 1602
  • สมัคร: 26/12/2006

ตอบ: 16/09/2010 - 04:15

อนุโมทนากับคุณเจตน์และคณะด้วยค่ะ :09:

ลานธรรมเป็นสถานที่ที่ช่วยให้ธรรมอุทิศพัฒนาจิต พัฒนาตนเองมาตลอดที่เป็นสมาชิก :115:

ขอบพระคุณที่มีวันดีๆ แบบนี้กลับมาอีกครั้งค่ะ
:33:
0

#19 ผู้ใช้ออฟไลน์   slungling ไอคอน

• ตอบ 1000+
  • ตอบ: 1226
  • สมัคร: 26/12/2005

ตอบ: 16/09/2010 - 08:07

อนุโมทนาคุณเจตน์และพี่น้อยค่ะ :09:

:68:
0

คำตอบต่อไป: ngodngam - อโณ นีมัตร - นายโจโจ้ - พริม - PNoi - listener - PNoi - นาถนภา - ~Duo~ - aeing43 - บัวจงกลนี - บัวจงกลนี - นายบูมบูม - riht - พริม - ฮานามิ - cheeva - ตะวันนา - แตงกวา - นาถนภา - Lekachali - ตุ๊กตุ๊ก - KonDhammaDa - cyk - บัวดิน - morning - merry_go_round - patji - patji - เจตน์ - เจตน์ - patji - เจตน์ - เจตน์ - ลูกโป่ง - เพียงเพียร - กานต์ - กานต์ - กานต์ - สติ - จิตตา - ศีลรักษา - watt - ฮานามิ - Vicky - คนไม่มีอะไร - doyjaar - อังคาร - ชาวเขา - ifon - ทั่นยาย - มดงาน - ร่วมธรรม - พริม - สายศีล - กานต์ - ฮานามิ - ประสก52 - มนสิการ - สายศีล - ตะวันนา - พริม - เดินหาธรรม - นาถนภา - ธรรมอุทิศ_261249 - PNoi - PNoi - พอแล้ว - ลูกโป่ง - ลูกโป่ง - ลูกโป่ง - PNoi - gmail51_wan - primary - พริม - พุทธฏีกา - ลูกโป่ง - ลูกโป่ง - กอบ - อโศกะ - ปัญญา - Jantimanaka - เนยยะ - กอบ - P Q BOY - ทองพร พันธุ์สุขวัฒนพันธ์ - ชมพูพันธุ์ทิพย์ - กรรมกำหนด - วายุภักษ์ - ผักตบ - Jigsaw of destiny - PNoi - PNoi - วิริยาธิก - PNoi - ลูกโป่ง - ลูกโป่ง - ปีนัง - เจตน์ - PNoi - มาฆะ - คนไม่มีอะไร - พริม - เญย์ ชาน์ - PNoi - อาตาปี สัมปชาโน สติมา - คนไม่มีอะไร - Jigsaw of destiny - ลูกโป่ง - ngodngam - พริม - PNoi - chaisawang - สาวิกา - Angel - ม่านหมอก - กอบ - ลูกโป่ง - พริม - ngodngam - PNoi - สายศีล - Lotion - Realize Now - ดาวชล - ngodngam - น้องบู - gmail51_wan - กานต์ - บูมบูม - PNoi - roentgen - คนดี - ammy_2525 - วายุภักษ์ - โจโฉ คร้าบบบ - PNoi - เจตน์ - เจตน์ - Lotion - gmail51_wan - โจโฉ คร้าบบบ - บูมบูม - PNoi - เจตน์ - เจตน์ - วายุภักษ์ - ศีลรักษา - PNoi - โจโฉ คร้าบบบ - ชัชวาล เพ่งวรรธนะ - PNoi - ชัชวาล เพ่งวรรธนะ - กอบ - ภูสีฟ้า - สีตลา - โจโฉ คร้าบบบ - ม่านหมอก - เญย์ ชาน์ - มือใหม่หัดภาวนา - TeaLOSO - Hot tea - กานต์ - กานต์ - อาตาปี สัมปชาโน สติมา - PNoi - PAUL BOONPASOM. - โจโฉ คร้าบบบ - yenpat - อาตาปี สัมปชาโน สติมา - อินเดีย - อินเดีย - PNoi - อินเดีย - กอบ - coffee - กอบ - อิทธิเดช - ประภัสร์ - PNoi - กอบ - โจโฉ คร้าบบบ - ประภัสร์ - ประภัสร์ - paw_dt - กอบ - พรรณนา - ทั่นยาย - PNoi - เภตรา - PNoi - PNoi - โจโฉ คร้าบบบ - นายโจโจ้ - ณรงค์ชัย - PNoi - อินเดีย - อินเดีย - ทั่นยาย - ณรงค์ชัย - ณรงค์ชัย - PNoi - ngodngam - โจโฉ คร้าบบบ - นายโจโจ้ - ธรรมอุทิศ_261249 - พณิชณัชฐา - เญย์ ชาน์ - watt - ทั่นยาย - PNoi - กอบ - ลูกโป่ง - กอบ - จันทร์กลางใจ - โจโฉ คร้าบบบ - ดินสอสีม่วง - กอบ - venfaa - กอบ - nonguy - กอบ - เภตรา - ปีนัง - กอบ - นางฟ้าสีฟ้า - กอบ - Aurora - กอบ - PNoi - นายโจโจ้ - PNoi - PNoi - โจโฉ คร้าบบบ - ทั่นยาย - PNoi - ณรงค์ชัย - พริม - ngodngam - Lotion - ngodngam - บูมบูม - ณรงค์ชัย - sup1414 - ngodngam - พุทธฏีกา - ngodngam - PNoi - kee23 - กอบ - ngodngam - กอบ - Samsara escape - กอบ - Samsara escape - พงศ์รัตน์ - PNoi - นางฟ้าไฮเวย์ - PNoi - กอบ - panitta3 - กอบ - ปริญญาโทรามคำแหง - PNoi - อโศกะ - ngodngam - กอบ - ngodngam - กอบ - ngodngam - กอบ - ngodngam - เภตรา - PNoi - ทั่นยาย - PNoi - กอบ - พุทธฏีกา - กอบ - ท้องฟ้ากว้างยามค่ำคืน - ศิริรัชฎา - PNoi - ขัมธ์ - นรชาติ - ประภัสร์ - กอบ - PNoi - ศิริรัชฎา - พริม - นาถนภา - กอบ - ศิริรัชฎา - PNoi - กอบ - ngodngam - ศิริรัชฎา - ศิริรัชฎา - ศิริรัชฎา - ทั่นยาย - กอบ - PNoi - ทั่นยาย - PNoi - ตะวันนา - ทั่นยาย - ตะวันนา - ทั่นยาย - ตะวันนา - ทั่นยาย - ตะวันนา - ทั่นยาย - chinawach - กอบ - Rakjitwan - กอบ - ทั่นยาย - ทั่นยาย - ประภัสร์ - ทั่นยาย - Rakjitwan - เภตรา - ทั่นยาย - ประภัสร์ - PNoi - เภตรา - watt - PNoi - เภตรา - PNoi - PNoi - กอบ - เภตรา - กอบ - เภตรา - กอบ - ตะวันนา - ทั่นยาย - เภตรา - ngodngam - เภตรา - กอบ - มีน - PNoi - ทั่นยาย - กอบ - PNoi - ทั่นยาย - กอบ - ทั่นยาย - กอบ - ทั่นยาย - กอบ - ทั่นยาย - กอบ - ทั่นยาย - กอบ - ทั่นยาย - PNoi - ณรงค์ชัย - PNoi - ณรงค์ชัย - เภตรา - PNoi - เภตรา - อศุภ - PNoi - นายโจโจ้ - สักแต่ว่า - กอบ - เภตรา - กอบ - เภตรา - กอบ - เภตรา - กอบ - เภตรา - กอบ - เนยยะ - กอบ - เด็กน้อยy - เภตรา - sssboun - ดอกแก้ว -
  • (21 หน้า)
  • +
  • 1
  • 2
  • 3
  • สุดท้าย »

1 ผู้ใช้กำลังอ่านกระทู้นี้
0 สมาชิก, 1 ผู้เยี่ยมชม, 0 ผู้ใช้ที่ไม่ระบุชื่อ